Cần tư vấn lựa chọn 1 trong 2 con laptop này

Chào mọi người ạ,em đang dự định mua laptop để phục vụ cho việc học tập của mình,cũng muốn mua 1 cái máy ổn ổn để sau này nó đỡ nhanh lỗi thời và dùng được lâu dài.
Qua tìm hiểu thì giờ em đang phân vân giữa 1 trong 2 con máy này,có ai dùng 1 trong 2 cái này rồi hoặc biết về nó thì cho e xin ít đánh giá nên chọn máy nào với ạ.
1.Link: Laptop Asus GL553VE-FY096 GTX 1050Ti 4GB Intel Core I7 7700HQ 16GB 1TB 15.6FHD.
2.Link: Laptop Gaming MSI GV62 7RD 1499XVN Geforce GTX1050 4GB Intel Core i7 7700HQ 8GB 1TB 15.6” IPS Backlight Keyboard

P/s: Về cơ bản 2 máy này giá đều bằng nhau nếu nâng cấp msi lên 16GB ram, nếu lựa chọn msi thì có nên nâng cấp lên 16GB Ram k ạ,cái cạp đồ họa của msi yếu hơn hay sao í?Còn nếu chọn asus thì có sợ cái vỏ nó ọp ẹp và pin yếu ko?).
Em đang băn khoăn không biết lựa chọn con máy nào,mong mọi người tư vấn.

giàu quá! MSI đi bạn mình sài asus die 3 ổ cứng rồi! sợ asus quá

2 Likes

thank bác ạ,em vừa ms hết năm nhất,đi lm cả tháng hè mà ms đc 50% con máy,phải xin bme thêm 50% còn lại chứ giàu có gì :frowning:
Còn bác nào dùng rồi k ạ,cho e xin review.

sao máy nào cũng cần card đồ hoạ thế nhỉ? Lập trình chỉ cần 3 món:

• CPU i5 trở lên
  • RAM 8GB trở lên
  • SSD từ 128GB trở lên

Lập trình toàn mở IDE với terminal, làm việc dòng lệnh không cần card đồ hoạ. Trừ khi lập trình game.

2 Likes

Lớp 12 thi xong đh thằng nào chả muốn con laptop mạnh để chơi game :smile:

2 Likes

Thỉnh thoảng em vẫn dùng làm video hoặc nghịch ngợm pts nên vẫn cần đồ hoạ 1 tý.
1 phần nữa cũng để dự phòng nhỡ đâu sau này mk lại làm cái j lquan đồ hoạ.
Msi cạp màn hình gtx 1050 kia đã vừa đủ chưa nhỉ,e cũng chưa có kinh nghiệm trong việc chọn lap cho lắm.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?