Cần tư vấn Card màn hình cho laptop ^^

Chào mọi người! trước tiền là cảm ơn mọi người đã ghé qua và đọc bài viết của mình. Mình mới mua con Laptop Asus GL552VX-XO081D Cấu hình là Intel® Core™ i5-6300HQ , RAM 8G , Card GTX 950m(4G) 128b, GDDR5 có một vấn đề là màn hình chỉ là HD Led 1366 x 768 pixels thôi. Mình muốn hỏi là mình muốn chơi một số game vd như Pes mình có kiểm tra trên mạng thì thấy Card này chơi cũng được dòng game PES hight , nhưng mua về thử thì hơi thất vọng vì chỉ chơi được cấu hình Medium của PES thôi chỉnh lên Hight là báo lỗi, vì mình ko rành về card màn hình cho lắm vậy card màn hình này cấu hình nó chỉ đến được vậy thôi à hay là do mình chưa tinh chỉnh hoặc Driver đầy đủ cho nó , vì mình nghĩ thông số em nó là GDDR 5 128bit mà cũng ko chơi nổi thì cũng hơi thất vọng, hay do nó bị ảnh hưởng bởi màn hình HD Led nên ko max setting được và nếu muốn lên FULL HD thì mình đi thay màn hình ak hay phải chịu như vậy giờ nghĩ lại hơi tiếc vì lúc mua ko chịu để ý cái màn hình -_- , dù sao cũng cám ơn mọi người đã xem qua và mong có câu trả lời từ các bạn . ^^

Bạn phải post chi tiết thông báo lỗi lên thì mọi người mới giúp được chứ.

Lúc chơi game trong thời gian dài, bạn nên chú ý đến nhiệt độ của CPU với GPU, đừng để nóng quá.

à sorry để mình chụp hình lên ^^ tại vì nó chỉ báo là ko chỉnh lên Hight được thôi nên mình nghĩ do Card yếu

Tại game này cần Card rời mới lên Hight được mà mình ko nghĩ Card này nó lại yếu vậy vô game thì bị nó đánh giá Bad phần GPU và Vram -- hic cứ nghĩ 950 DDR5 128bit 4g là ok rồi -- vậy mà vô game này cung ko đc -- hic không biết là do mình cài Driver hay tinh chỉnh gì thiếu ko chứ ko thì hơi thất vọng -- thấy cấu hình cũng ko đến nỗi tệ -_-. với mình chưa chơi nên máy ko bị nóng mà lag hay bị gì đâu thanks bạn ^^

Chỉnh lại trong nvidia control panel

Mình chỉnh lại rồi bạn ^^ high performance cho mục PES rồi mà vẫn ko đc , bạn có biét cách nào khác nữa ko hay là do cái màn hình mình chỉ HD LED 1366 x 768 nên nó bị ảnh hưởng luôn . thanks ^^

theo minh nghi man hinh khong anh huong gi dau, ban thu nghi 1 cai pc rut man hinh ra thi no van hoat dong binh thuong, day la hai phan xu li khac nhau khong lien quan gi nhau

mình thấy ở mấy laptop mới xài card rời mà ko có optimus thì trong nvidia control panel nó có phần thêm ứng dụng muốn chạy với card nvidia thì phải, còn ko thêm thì có thể mặc định chạy trên intel hd

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?