Cần mọi người giúp đánh giá về HelloChao.Vn

:sunglasses: Thank you

Không nên học nhé. Nếu kiên trì học được thì rất tốt. Nhưng mình nghỉ chả có ai kiên trì học hết bài học trên đó đâu vì mình cũng học rồi.

Thay vào đó bạn có thể thử Memrise :slight_smile:

2 Likes

Không biết anh em sao,trước mình thử 1 khóa trên Hellochao và mình không đủ kiên nhẫn học đến bài thứ 5 vì mình thấy nó quá nhàm chán.1 ngày họ đưa ra vài câu mình cứ vậy đọc thuộc mấy câu đấy.Chắc tại mình lười ko đủ kiên nhẫn

Thật ra thì không có trung tâm nào là tốt nhất mà quan trọng là phương pháp của người dạy. Mình cũng thử nhiều phương pháp tại các trung tâm lớn có, nhỏ có. Tuy nhiên, mình cảm thấy rất hài lòng với phương pháp của trung tâm emas. Và cũng chưa hẳn nó phù hợp với bạn nên cứ sang đó mà đăng ký học thử nếu thấy được thì đóng tiền mà học.

Mình có chia sẻ tài khoản hellochao.vn, bạn có thể xem ở bài viết chia sẻ tài khoản hellochao.vn miễn phí nhé.

Chúc bạn học tốt :smiley:

Bạn cho mình hỏi bạn giờ nói rành chưa. Và bạn học 2 phương pháp đó bao lâu thì biết nói

Bạn cứ ngoan ngoãn học theo những gì HelloChao hướng dẫn tôi tin khả năng tiếng Anh của bạn sẻ cải thiện nhiều. Tôi là người học tiếng Anh khá lâu, tôi tự học nhiều năm rồi và thấy HelloChao khá là OK. Bạn hãy nghĩ xem. Mỗi ngày chúng ta chỉ có nói tiếng Việt mà thôi. Nếu bạn ko có môi trường để nói tiếng Anh với người nước ngoài, thì phải tự học nói một mình vậy. Nó cũng giống như bạn đọc kinh Phật, hay kinh Chúa mỗi ngày, cộng với niềm tin vào lời kinh mà bạn đọc mỗi ngày. Một thời gian sau bạn sẽ thuộc lòng hết tất cả những câu kinh đó, bài kinh đó. Tiếng Anh cũng giống như vậy, Hãy học tiếng Anh như tụng kinh mỗi ngày đến khi nó trở thành tiếng nói văng vẳng trong đầu bạn, khi đó cái ngôn ngữ tiếng Anh mà bạn tụng mỗi ngày sẽ trở thành ngôn ngữ của riêng bạn. Đó là tất cả những kinh nghiệm mà tôi đúc kết được sau bao nhiêu năm đi học và tự học tiếng Anh

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?