Cần hướng dẫn để có thể xây dựng 1 app sử dụng Yii1 cho server-side và AngularJS cho client-side

mình có một vấn đề như vậy Xây dựng và demo thử 1 app CRUD đơn giản (vd: quản lý công việc, bài viết…). Sử dụng Yii1 cho server-side và AngularJS cho client-side. có ai biết cách làm không xin hướng dẫn mình với hoặc cho mình xin demo cũng được xin cam ơn ạ!

Bạn đang đi một con đường, nhưng không biết muốn đi đâu. Mình hy vọng mấy link dưới đây giúp bạn tìm được đích đến của con đường.

http://www.yiiframework.com/wiki/497/angularjs-frontend-connecting-it-with-a-yii-backend-rest-api-gallery-manager-demo-application/

2 Likes

anh có thể hướng dẫn em về cơ chế hoạt động của nó không?

Câu trả lời nằm ở một trong số các sách mà Yii suggest rồi :slight_smile:

http://www.yiiframework.com/doc/

1 Like

vậy anh có một demo nào không tại vì em thấy Yii thì thực hiện viêc kết nối và lấy csdl như kiểu du liệu nó khác với cấu trúc của AngulaerJS thì sao client (angularJS) hiểu được

Hình như chủ topic không thèm đọc, muốn nhảy vô làm liền khi chưa hiểu Yii là gì và AngularJS là gì mà chỉ muốn thấy nó chạy ra sao. Cách tốt nhất cho cách tiếp cận theo kiểu của chủ topic: lên YouTube xem người ta demo vì không ai ở đây có khả năng giải để trả lời một chủ đề theo kiểu một tutorial với các chương phần nổi. Điều đó chỉ có ở elearning chứ không phải diễn đàn.

Còn nếu muốn kiên nhẫn đọc code thì lấy demo về mà xem.

2 Likes

superthin mình cũng đọc và làm AngularJS vài demo roi nhung kết họp lai mình chua làm đoực thôi :frowning:

Bạn chưa biết mình muốn cái gì nên sẽ không có câu trả lời nào thỏa đáng cả. Chẳng hạn, dùng Server render giao diện (cách cổ điển) hay là dùng Server để tạo APIs để client gọi tới? Mỗi hướng sẽ có cách tiếp cận khác nhau. Mình chỉ cảm giác là bạn còn lăn tăn ở chỗ này thôi.

@superthin bác bớt nóng :slight_smile:

à minh dùng Server để tạo APIs để client gọi tới xinh lỗi mình hỏi không rõ bạn có thể huong dẫn mình không?

làm từng bước một, nghỉ nhiều thế rối là phải.

• chia nhỏ việc ra, thử tạo một cái api đơn giản xem được không, rối tính típ…
1 Like

nguyenhuuca mình code Yii được rồi viết AngularJs cũng tạm được nhưng ý mình là giờ mình phải code sao để kết hợp 2 code đó lại ak theo co chế Yii làm server-side AngularJS làm client-side ak mong ai biết chỉ dùm với :frowning:

thế chưa get được dữ liệu từ server sử dụng angular ah?

1 Like

theo mình thấy cấu trúc code controller của Yii khác với kiểu lấy du liệu cua AngularJs nên mình chua get dc :frowning:

đang có 2 khả năng.

• chú có biết dùng ajax request từ angular không -> không biết thì search.
  • biết dùng mà truyền đường dẫn tới api bị sai -> xem lại cấu trúc thư mục của chú.
1 Like

vậy nếu giải quyết vấn đề mình đã post thì mình cần cài Yii và viết code trong controller và trong thư mục views của Yii mình viết code của AngularJS để get dữ liệu từ module và controler à?

Phía Yii:

Phía AngularJS

• Dùng $http để GET dữ liệu từ URL phía trên về.

P/s: Y chang bạn dùng Ajax để lấy data như bạn @nguyenhuuca nói vậy đó.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?