Cách viết script auto captcha

Em chào anh chị,
Hiện tại em có một mã xác nhận như này :

kiểm tra phần tử thì mã này là dạng text :
<span id="lblCapcha" style="color:#0066FF;font-family:Comic Sans MS;font-size:20pt;font-weight:bold;font-style:italic;">BQ9BB</span>
Cho em xin hướng dẫn cách viết JS để get đoạn BQ9BB trong thẻ <span> rồi tự điền vào thẻ <input> sau đó tự click vào button luôn. Em dự định sẽ viết thành một extension trên chrome để tự động lặp lại các bước đó. Cảm ơn moi người đã giúp đỡ !

1 Like

Có kiểu này luôn à? :rofl::rofl::rofl:

document.getElementById("id của input").value = document.getElementById("lblCapcha").innerText;
document.getElementById("id của button").click();

Có lẽ bạn không biết viết Javascript.

8 Likes

Dạ cảm ơn anh, mà document.getElementById("lblCapcha").innerText; thì lấy được text ra, còn document.getElementById("id của button").click()document.getElementById("id của input").value = "String" thì bị lỗi ạ

Bạn chụp ảnh ở trang nào vậy? Chẳng hiểu cái trang nào lại làm mã captcha vô dụng vl, dùng tí code JS để lấy một đoạn text là xong, có vẻ như mấy ông devs của trang đó hơi lười và cẩu thả thì phải chứ mấy trang khác chẳng có ai đi làm kiểu này đâu. Khi dùng captcha dạng nhập text thì ít nhất cũng phải để đoạn text xác thực bên trong ảnh chứ, muốn bảo mật chống OCR thì dùng thuật toán làm nhiễu hình ảnh, khiến cho việc đọc đoạn text trên ảnh dùng OCR trở nên bất khả thi hoặc dùng luôn reCaptcha luôn cho nó nhanh.

P/s: Ngoài ra cũng bổ sung thêm là server của trang này chạy chậm vl, resources nặng khoảng 400 kb mà tốn tới tận 4 giây mới tải xong

6 Likes

Mã id thì tự bạn tìm chứ nhể :slightly_smiling_face:

4 Likes

dạ đây là trang đăng kí môn học trường Nông Lâm HCM :disappointed_relieved: cái mã xác thực này để chống auto click thôi ạ

3 Likes

@HR16 ý là như này ạ

web : https://dkmh.hcmuaf.edu.vn/

Đó là name chứ không phải id.

<input type="submit"
name="ctl00$ContentPlaceHolder1$ctl00$btnXacNhan"
value="Vào website"
id="ctl00_ContentPlaceHolder1_ctl00_btnXacNhan"
class="DefaultButton" style="width:93px;font-weight: 700" />
4 Likes

Id với name mà không phân biệt được, còn nếu em quá lười thì mở DevsTool lên, vào phần Elements, nhấn chuột phải vào cái element kia, rê chuột vào phần Copy, chọn Copy JS path là lấy được code JS trỏ tới cái element kia.

4 Likes

@SITUVN.gcd @HR16 ý chết, sorry 2 anh, em nhìn nhầm ạ, ahihi đúng là có mắt như mù :rofl:

Em tự viết được Extension auto điền captcha, đăng nhập nhập rồi. nhưng mỗi lần load lại trang phải click chuột vào extension để chạy hàm. (click vào icon extionsion, extension hiện ra popup là trang HTML có 1 button, dùng chuột click vào button này để chạy script auto). Cho em hỏi làm sao để extension chạy ngầm tự động ạ ?

web trường em captcha fake ạ không phải hcaptcha, recaptcha

Trên Chrome?
Bạn có thể cho chạy tự động mỗi lần tải lại trang mà.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?