Cách lưu dữ liệu có gạch chân dưới chữ trong mysql

Em đang làm website về thi trắc nghiệm t.a ấy ạ. Mà trong thi trắc nghiệm t.a có câu hỏi về phát âm & trọng âm. Giờ em ko biết sao để lưu dữ liệu vào MySQL mà có cả dấu gạch chân ở dưới chữ ạ?

Khi bạn hiển thị thì bạn làm thế nào để hiện gạch chân được

3 Likes

Lưu dưới dạng html thôi <u>some text</u>

3 Likes

Trọng âm chỉ thể hiện trên 1 kí tự phải không nhỉ?

Bạn có dùng chức năng phím Alt trong Windows chưa? Hoặc lập trình viết một Trình đơn (Menu) cho ứng dụng Windows?

Kí tự phím tắt với Alt sẽ được gạch chân, và thể hiện bằng kí tự & trước kí tự đó. Hai kí tự && liên tiếp sẽ hiển thị là một kí tự &.
Vd:

&Open
Save A&s
Me && You

Sẽ được thể hiện khi nhấn Alt:

Bạn cũng có thể áp dụng cách tương tự, cũng dùng kí tự & hoặc bất kì kí tự (đặc biệt) nào bạn thấy thích. Dùng _ chẳng hạn:

_Open
Save A_s

Còn việc thể hiện dấu gạch dưới thì bạn xem ngôn ngữ có hỗ trợ hoặc thư viện hay không. Nếu HTML thì vô tư. :smiling_imp:
Nếu không hỗ trợ thì đành tự viết dựa vào các hàm (phương thức) hỗ trợ đồ họa.

2 Likes

Lưu dạng markdown ấy.
Lưu html nó chơi chèn <script> lúc đó khóc luôn. (quên mất xss filter)
Kết hợp được markdown+latex thì không còn gì tuyệt vời hơn.

Kiếm một libs nào đó làm nhiệm vụ convert từ markdown -> html, hoặc html -> markdown.
Nếu bạn rành Compiler thì viết code cho nó luôn, có thể giới hạn, tuỳ biến lexemes.

3 Likes

Có xss filter mà bác, vì markdown thì người nhập dữ liệu phải học thêm cú pháp markdown. Nên cứ phải sài WYSIWYG Html Editor :smiley:

5 Likes

Thank các bác :smiley: :smiley: .

Dạo này thấy nhiều bạn có tư duy này thật, mấy bạn toàn là tư duy từ ngoài vào trong, chứ không bao giờ nghĩ đến việc cái dấu gạch dưới đó nó đi từ đâu ra.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?