Cách học lập trình IOS?

Ai đã và đang lập trình IOS chia sẻ kinh nghiệm cho em đc ko? Bây giờ em thích lập trình IOS mà bài tập Java trên trường nhiều quá, lại phải tự tìm hiểu nhiều mới làm được bt, thời gian học lập trình IOS rất ít :frowning:

Em lo học tốt core java đi em.
Sau này học IOS thì kiếm ví dụ hoặc ứng dụng rồi mình làm.
Em lo vững java đi, sau này dễ chuyển qua cái khác.
Em chưa vững cái gì hết mà lo tìm hiểu thì chả đi tới đâu

1 Like

:slight_smile: kinh nghiệm là làm nhiều là giỏi.

1 Like

Bỏ học JAVA, học Swift. Chỉ nên học 1 ngôn ngữ thôi, và gắn bó với nó trong 1 thời gian dài ( a mới xài có 3 năm à, và vẫn chưa học xong hết )

3 Likes

Nhưng trên trg em bắt học Java. Ko học là ko ra trg đc đâu anh :joy:

anh ơi. em đang học swift nhưng ko có tài liệu, anh có thể cho em 1 ít tài liệu về nó được ko ạ

2 Likes

Đầu tiên phải có Mac và Ip :joy:

1 Like

tiện cho mình hỏi luôn, mình rất muốn học lập trình iOS nhưng mà lại ko có Mac, phải làm thế nào :frowning:

1 Like

bản có thể cài mac trên máy thường được mà !
còn iphone thì giờ giá thành nó cũng rẻ rồi cố là sắm đc con 5 ngay ý mà

1 Like

Bạn thử tham khảo bài viết này xem

1 Like

học ngôn ngữ nào đầu tiên để học swift thuận lợi nhỉ các bác ???

1 Like

Mình thấy Java hơi na ná Swift về code đấy

1 Like

ông cứ core Java vững đi, sang swift 3 ngày là code đc, học IOS là học cách triển khai 1 app ntn, các thư viện sử dụng ra sao chứ k phải học code nhé, đừng bỏ dở mà k đc j đâu, k đốt cháy giai đoạn đc đâu, dục tốc bất đạt :smiley:

2 Likes

Thanks các bác :blush:

Ai cũng nói ngôn ngữ đều có cú pháp như nhau , cái đó thì chưa chắc nhá :v . Swift là hướng functional programming . Mình đây từ học Swift cũng đc 1 năm .Thấy nó khác khá nhiều ngôn ngữ Java .
Cứ thích thì học đi , học từ cơ bản học lên

1 Like

OOP nhé :3

1 Like

Bác này ở Nhật à . Sao chơi tên Nhật thế nhã :v .

1 Like

Hi bác, cùng cảnh ngộ rồi :((. Bác đã học đc ios ở đâu chưa thế

iOS học fpt nano đi, nghe đâu 15tr đó. Hoặc mấy trung tâm dạy căn bản, rồi tự học. Mấy trung tâm dạy căn bản thì 5 3tr gì đó. Xong lên raywenderlich hoặc appcoda mua sách hoặc coi clip là lên vèo vèo

Bác có thể cài hackintosh vào máy thường cũng được, vẫn chạy mượt mà. Còn trung tâm thì bác có thể tham khảo Big Zero Academy, học phí hơn 10tr mà có đảm bảo đầu ra… Em từng học ở đó thấy cũng ổn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?