Cách get link mp4 hoặc ogg để sử dụng cho HTML5?

Mọi người chỉ em cách get link mp4 hoặc ogg từ 1 video clip có sẵn trên youtube để sử dụng cho HTML5 với ạ. Để sử dụng trong thẻ video controls, hoặc mọi người có cách khác để làm tương tự thì chỉ em với, em cảm ơn!

Get linl về là một chuyện nhưng mà link đó tồn tại bao lâu là chuyện khác. Nếu bạn muốn chèn video vào website thì cứ lấy embed code của youtuve để gắn vào. Hoặc muốn đẹp thì dùng 1 cái video player như videojs

1 Like

Mình không hiểu cách bạn nói, có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn không ? Mình chỉ mới học được mỗi HTML5 bạn ạ!

Mình đã cho các từ khóa rồi đấy:

• dùng embed code của youtube
  • dùng thư viện như videojs

Có thể làm solo cái này nhưng mà tại sao phải làm khi đã có sẵn thư viện.

Trả lời chính xác cho câu hỏi của bạn: không có cách dễ dàng nào để lấy link video của youtube và gắn vào thẻ video của HTML5

2 Likes

Bạn vào bất kỳ một video youtube nào, ở dưới mỗi video có nút share, chọn nút đó, khi đó nó sẽ hiện ra một cái khung ở dưới, chọn tab embed, copy đoạn code đó vào trang web của bạn là bạn đã chèn được video youtube vào trang web của bạn rồi đó.

2 Likes

Em copy vào thẻ video controls hay sao anh.

Em copy bỏ vào thế nào mà cũng vẫn không hiện video lên anh ạ.

Và khi nó hiện ra rồi thì youtube lại cấm k cho chạy và phải xem trên youtube anh ạ @@

Copy bỏ vô thẻ bình thường thôi bạn (div, section…). Có một số video nó bị chặn hiển thị trên web thì mình phải chịu vậy :sweat_smile:, bạn thử video khác thử.

Lấy link đuôi mp4 để làm background video cho web thì làm cách nào vậy mn?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?