Cách để tăng rank alexa nhanh

Tạo chất lượng backlinks trên trang web của bạn.

Backlinks là chìa khóa chính để tạo ra liên kết giữa các trang web. Điều tuyệt vời là các công cụ tìm kiếm thường quan tâm đến các backlinks chất lượng tốt có sẵn trên trang web của bạn. Nó giúp các công cụ tìm kiếm tăng lưu lượng truy cập vào trang web của bạn.

Đừng tạo ra các backlinks nofollow, bởi vì các công cụ tìm kiếm thường bỏ qua chúng trong khi crawl và index trang web của bạn.

Viết nội dung hữu ích và chất lượng

Các bài viết mà bạn đăng tải trên blog/website của mình phải có nội dung thú vị và thu hút sự quan tâm của độc giả. Nội dung liên quan đến SEO, các công cụ quản trị trang web thường rất có lợi. Trong thực tế, các webmaster, blogger thường ghé thăm các trang web như vậy để trau dồi kiến thức, tìm kiếm các thủ thuật hữu ích giúp cải thiện site của chính họ.

Kết nối với các mạng xã hội

Khi các nội dung trên blog/website của bạn được chia sẻ lên các mạng xã hội bởi khách truy cập, bạn nhiều khả năng sẽ có thêm một lượng khách truy cập lớn hơn. Điều này tác động tích cực đến rank Alexacủa bạn.
Nguồn: http://www.cuongnghiem.com/web/huong-dan-seo/alexa-rank-la-gi-cach-tang-rank-alexa-nhanh-nhat/

Đạt thấy Alexa giờ không còn chính xác nữa, SimilarWeb có vẻ chính xác hơn. Đấy là theo kinh nghiệm cá nhân của Đạt thôi, hoàn toàn không có thông tin hoặc công cụ nào để so sánh độ chính xác ranking của 2 sites này.

1 Like

mình cũng toàn xài similarweb, những site khác không biết sao nhưng site mình thì track thấy cũng đúng :smiley:

1 Like

Bổ sung một cách nữa là share bài viết hay lên DayNhauHoc :sunglasses:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?