Cách chặn trang web tự mở?

Máy em ko hiểu bị sao mà lâu lâu nó cứ tự động mở lên 1 trang web tên là www.youradexchange.com /…/… , nó load xong lại bị chuyển sang 1 web khác như lp.ilividnewtab.com;
Bị v khá là mệt, em chơi game hay xem phim nó đều bật lên, cài bkav quét virus rồi mà vẫn ko dc, diệt 880 con virus @@ !, em dùng cốc cốc !

Bạn cài addblock đi ! Hoặc có thể bạn cài vào exension nào đó mà ko biết. Vào extension xem và gỡ nó ra !
Còn diệt virut bka thì mình ko đánh giá cao @ Báo 880 hay là 1000 con thì chẳng qua là để lòe người dùng thôi :))

4 Likes

Của em cũng bị , em dùng Chrome nên em chọn tắt JavaScript với cài adblock :smile: chỉ những trang nào cần thì mới bật lên :blush:

2 Likes

Trường hợp này là dính adware rồi. Kiểm tra thử gần đây cài chương trình gì váo máy không? Các chương trình freeware hay thêm adware vào để kiếm tiền lắm.

Phải tìm ra chính xác adware nào rồi mới xử được. Các chương trình antivirus xịn xịn cũng bắt được adware. Ví dụ như Kaspersky: https://usa.kaspersky.com/internet-security-center/threats/adware#.VbmiofmqpBc

2 Likes

Thử dùng AdwCleaner xem.

3 Likes

Kiểm tra cả Extension và Các phần mềm đã cài. Cái gì khả nghi cho đi hết. Vẫn bị thì gỡ Chrome rồi cài lại. Nhớ là xóa hết cache hay dữ liệu Chrome. không load lại dữ liệu có sẵn của Chrome cũ nhé -_- bị mấy lần r.

3 Likes

tks mọi người em đã fix thành công :smiley:

1 Like

@tieuminh010 dùng AdwCleaner hả?

Cậu Làm Nào Mà Được Thế@@

Thường thì tắt Java sẽ hạn chế rất nhiều bác, nếu trang nào cần xem thì nên cài thêm Adblock là ổn

1 Like

Mình khi đang click vào mấy trang trên fb thì nó lại tự động nhảy lên trang wed đen, vd : click vào link bariavungtau xong kéo chuột kiểu copy kéo hụt cái nó lại tự động bật wed đen lên, mọi ng chỉ mình cách fix lỗi với, cam ơn, đang hoang mang

WEB chứ không phải wed.

Bạn làm 1 video demo để mọi người biết bạn đang gặp vấn đề gì.

Trước đó là các trang web quảng cáo tự động bật trước sau đó Trang Web đen tự động bật lên khi mình đang duyệt web, xin lỗi vì mình kh biết làm video demo, mình chỉ biết viết demo

Dùng malwarebyte quét thử đi bác

1 Like

E muốn hỏi các ac là sao máy tính của e lúc mới khởi động lên nó bị màn hình xanh lá cây xong 1 lúc nó mới hiện các phần mềm lên, còn các phần mềm trình duyệt như chrome hay cốc cốc… thì nó tự nhảy tab,bấm không kịp,1lúc nó hiện lên cả mấy chục cái tab, thoát ra màn hình chính thì nó tự động hiện trình duyệt rồi nhảy tab tùm lum,ac giúp e vs ạ

máy em dùng cốc cốc mà ko hiểu sao nó cứ liên tục tự bật trang mới
lúc đang load thì ra http://go.oclasrv.com/afu.php?zoneid=1409898&var=1409898&rid=wfxzsvAkbQDjdtH2xjZy_Q%3D%3D

mà khi load xong thì ra https://www.nhanthuong88.com/cny/Register?aff=320619&utm_source=propeller&utm_medium=pop&utm_campaign=vietnam&utm_term=1409898&cost=0.000170&clickid=194926231819399975

bạn cài thêm extension adblock xem sao.

Dạ cho em xin được hỏi với ạ.
Lap em là win 7 dạo gần đây bật cốc cốc thì nó lại tự reset tab. Em đang dùng youtube thì tự động trở về trang chủ ạ. Dạ cho em xin được hỏi cách khắc phục ạ. Dạ em cảm ơn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?