Các bác có dùng bàn phím cơ không?

các bác có dùng bàn phím cơ ko ? các bác chia sẻ cảm nhận đi ?các bác có mang bàn phím của mình lên công ty gõ ko ?

“I don’t buy a real mechanical keyboard, because I am a programmer, not a code typer. We programmer do not type much.”

5 Likes

Mình thấy dùng phím cơ gõ code cực phê, nhưng mang lên cty thì mua mấy switch ko có tiếng ấy, đỡ làm phiền người khác

không có tiếng thì mình thấy mất chất bàn phím cơ quá .mỗi tội để ở coong ty cũng hơi ghê ấy nhỉ

Tuỳ công ty thôi bạn

bác có mang đi làm rồi lại mang về ko thế

công ty mình nhiều bạn mang đi rồi mang về, nhưng cũng có người để ở lại :blush: riêng mình dùng phím công ty cấp :v

Mình dùng Mac nên đánh trên Mac cũng phê rồi

Mình chả hiểu gì cả, hông lẽ hầu hết anh em ở đây không dùng bàn phím cơ mà đánh máy bằng cách đánh trên màn hình cảm ứng à? Điện thoại thì chọc được chứ máy tính không dạng tablet mà kiểu như Notebook thì mình thấy còn khó hơn ôm con chó, biết bao giờ viết được một câu/ đoạn?

Mình có 2 con chuột và hai bàn phím khi dùng laptop để tiện nằm, ngồi hoặc đứng tùy lúc, còn lúc dùng máy bàn thì có 2 chuột nhưng chỉ có 1 bàn phím vì bàn phím quá to.

Bàn phím cơ ý nói là loại bàn phím mã mỗi nút của nó bên dưới là 1 công tắc cơ học. Giống như mấy cái nút nhỏ bấm kêu tách tách, phím được nẩy lên nhờ lò xo. Phân biệt với bàn phím thường là bên dưới là núm cao su, được nẩy lên bằng đàn hồi của núm cao su.

5 Likes

Mình dùng Macbook Pro 2017 và thấy bàn phím của nó như sh!t, may mà cũng ko phải gõ nhiều, vì code máy công ty chứ ko code máy này :v

Để gõ thì phải dùng switch có clicky kêu tách tách thì mới ổn, mấy dòng không ồn thì chỉ để chơi mấy game cần bấm nhanh kiểu osu! thôi, gõ chả khác gì gõ phím thường đâu, vì các bạn typer kiểu gì chả phải gõ hết hành trình phím :joy:

Bàn phím cơ chơi game nó nhậy thôi bác, chứ gõ lách ca lách cách mang lên công ty ko phù hợp đâu. E dùng nhưng cũng ko thấy khác biệt @@

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?