Bỏ Facebook đi, 19 trang web này sẽ giúp bạn thông minh hơn!

truy cập vào web rồi bỏ đấy có giúp thông minh hơn k nhỉ? em toàn có thói quen đó :pensive: . đùa chứ, em cám ơn về thôn tin những web trên… sẽ cố tìm hiểu :grinning:

3 Likes

Facebook có lợi hay có hại là do cách mình sử dụng thôi. Có điều Đạt thấy nhiều người sử dụng facebook theo dạng post status câu like hoặc đi rình mò người khác. Làm như vậy tốn thời gian vô ích. Thời gian đó đọc/học thêm hoặc giải trí bằng cách tập thể dục, đi ra ngoài cho thư thái có ích hơn.

9 Likes

nghe cũng có vẻ hợp lí đấy chứ :joy:

3 Likes

Quá hợp lý chứ lị, bây giờ DNH có thêm mục tiếng anh nữa cho mọi người vào chém gió :smile:

2 Likes

A lãng khách trên bkav phải ko ak ?

2 Likes

Em biết stack, khan, quora, ted ạ… Mấy trang kia cũng có nghe qua mà chưa vô thử lần nào, tại có nguyên list dài, nhiều quá nên vô không hết :smile: cảm ơn đã chia sẻ ạ

2 Likes

Bạn cho thêm đường link vào mỗi trang web có vẻ tiện hơn cho người đọc

3 Likes

hic biết thì 2/19, mà xem thì có cái stackoverflow, cái TED thì có xemvài cái video :slight_smile:

2 Likes

Toàn web nước ngoài . mak tiếng anh của mình kém :((

1 Like

Mình chỉ biết mỗi Dạy Nhau Học, Quora, LifeHacker, StackOverflow

3 Likes

Mình biết TED (Nhờ xem TED mà khá năng thuyết trình mình khá nhất lớp), Khan từng học qua, Dạy nhau học :smile: , bh đang học ở Duolingo

4 Likes

Biết đc 8 cái :smile:

2 Likes

Biết mỗi DNH nhưng bỏ FB lâu rồi :smile:
Xoá nhoà ký ức rồi :smiley:

3 Likes

hay ghê :smiley: :smiley: (post must be at least 20 characters)

2 Likes

hay quá cảm ơn anh nhiều :blush:

2 Likes

Nhím xù là nữ mà :wink:

1 Like

fb cũng rất là hay mà. nhiều group thảo luận nhiều chủ đề rất hay

1 Like

Nhưng đi kèm với nó cũng rất nhiều thứ làm mình phân tâm, ví dụ như new feeds đưa bạn mình đi chơi, người ta like cái gì đấy hot, tin giật gân, …

Nhiều thông tin tốt, nhưng thông tin rác còn nhiều hơn :frowning:

1 Like

hình như cũng là do mình thôi mà anh.
do mình follow, like những page, friends nào thì nó sẻ tương tác hiện thị lên new feeds. mình phải chọn lọc thôi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?