Bị lỗi khi tải file quá nặng

Em chào các cao nhân trên diễn đàn ạ. Chuyện là đợt trước em trót dại upload cái file zip hơn 40gb của em lên gg drive.Nay đến lúc cần phải sử dụng mới bắt đầu mò vào để tải, thế là thành ra cứ tải được một lúc lại bị hiện lỗi mạng rồi không tải được tiếp. Mà dữ liệu này quan trọng quá, giờ em không biết làm sao tải được. Mong các anh chị trên diễn đàn có thể cho lời khuyên cho em với ạ. :’(

Thuê ai đó code cho cái tool tải từng đoạn của file về là ổn nhất

1 Like

cài app google drive rồi sync file về

1 Like

Anh ơi, cái này là làm trên máy tính hay điện thoại vậy ạ? Em tìm trong cái app trên di động không thấy phần sync đâu á anh.

cái này làm được ạ ;-;

trên hình của bạn là đang tải file trên máy tính, vậy thì liên quan gì đến điện thoại mà lại hỏi như vậy?
và bạn muốn sync file 40GB về điện thoại?

iPhone giờ tới 1TB bộ nhớ lận, nhiều smartphone khác cũng 512GB, nên nếu chỉ 40GB đâu có sao, chỉ là mình chưa thấy ai làm vậy thôi

em muốn sync file này về máy tính thôi anh, k biết macos có sync đc như win k anh?

vì có ai treo máy điện thoại 3 4 tiếng để tải cái tập tin như này đâu bác

cái này bạn có thể thử ngay trên máy của bạn, sao lại phải hỏi?
ngay trên trang của google drive là có link download

2 Likes

Kiếm 1 quán NET mạnh ra ngồi 1 tiếng tải về, vừa chơi game vừa xong việc.

1 Like

Lỗi này chủ yếu do quá RAM …Hoặc do mạng bạn quá cùi nên thời gian tải lâu dẫn đến đang tải thì phiên đang tải bị hết hạn nên bị đứt giữa chừng !
Cách fix:
Dùng tool để sync file từ Driver về hoặc dùng VPS với cấu hình cao để lôi e nó về !

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?