Beginner of OpenGL

Mọi người ơi cho em hỏi nếu mà muốn add thư viện của OpenGL là GLFW và GLEW thì phải làm thế nào ạ , em down file nén của GLFW về rồi ,giải nén rồi nhưng không biết làm thế nào để add vào codesblock mọi người giúp em với . ( Em chỉ dùng codesblock thôi ạ ) :smile:

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

đấy là file GLUT , thế GLFW cũng tương tự vậy hả bác :smile:

Mình thường xem video này :slight_smile:

Em thích dùng codesblock hơn vì em học thấp với cả vs nặng lắm anh, nói chung cũng cảm ơn anh :smile:

Lần sau, 1 là bạn không cần trả lời với chỉ 1 link. 2 là bạn tìm hiểu rồi post solution lên giúp mình
Cảm ơn!

1 Like

No, quy tắc là không được chỉ post only link. Mình không quan tâm cái link đó có solution hay không. Nhưng bạn không được làm vậy tiếp!
Nếu bạn làm vậy ở SO acc của bạn chắc chắn bị vote down
Bọn mình đang cố gắng phát triển diễn đàn, mong bạn hợp tác
Cảm ơn!

Sao bạn không nghĩ rằng họ tìm rồi những không hiểu tiếng anh và cần bạn là người translate giúp nhỉ?

Cái mình cần là bạn đem kiến thức từ nơi khác mang về DNH chứ không phải link từ DNH qua chỗ khác. Chả khác gì google
Cảm ơn bạn!

Đối với link tuttorial kia của bạn tại sao không thêm cái reply này vào cùng luôn nhỉ. Như vậy nhìn rất đẹp mà không bị ức chế cho người hỏi!
Lần sau chú ý giúp mình nhé.

Đến tối đoạn comment không liên quan đến topic này sẽ move đến off-topic!

1 Like

như bác đã thấy cái file của em không có file lib, hình như nó bắt mình tự build thư viện hay sao ấy :disappointed:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?