Bạn tập thể dục như thế nào?

hiểu cảnh của bác rồi… dân CNTT thường bị xếp vào những lầu cao… đa số là leo lầu 4 vào 12h trưa :smile:

1 Like

Mình cũng hít đất, gập bụng mỗi hiệp 50, ngày tranh thủ time tầm 20-30’. Cũng khoái hít xà mà ko chế đc :sweat_smile

1 Like

mình chỉ tập võ aikido.
mỗi buổi sáng từ thứ hai - thứ sáu.
dân CNTT hay ngồi nhiều nên mình tập thể dục để có sức khỏe luôn tốt.

1 Like

Em Seven Workout mỗi sáng (Chỉ tốn 7 phút), đang cố gắng tập đều đặn hơn: https://www.youtube.com/watch?v=ECxYJcnvyMw

Bạn nào muốn tập thử thì dùng Cardiio (IOS) nhé (có cả chức năng đo nhịp tim): http://www.cardiio.com

1 Like

:slight_smile: ngày trước mình tập bóng rổ, chơi cũng đều đặn nên không bị bụng phệ nhưng giờ thì…

1 Like

em tập Taekwondo cũng tầm gần 2 năm rồi , mỗi ngày em dành 15p cho việc tập dẽo cơ, 45p cho tập chân như các đòn đá cơ bản, nên giờ chân thì mạnh mà 2 tay yếu lắm :frowning:

đi học e toàn phải leo 7-8 lầu :relieved:

Em dậy không nổi :frowning: cho nên ko có tập thể dục luôn

Hic, sáng nay tính dậy tập thể dục mà dậy không nổi luôn. Tí nữa đi làm trễ :frowning: Có cách nào tối ngủ sớm để sáng dậy sớm tập thể dục được không nhỉ?

hồi mình tập taekwondo cũng có hít đất các kiểu mà, sao tay yếu được nhỉ :flushed:

Sao không tập buổi tối anh

Tập buổi tối mấy giờ thì ổn ta? Trước hay sau khi ăn cơm?

@ltd: muốn dậy sớm thì cần nghị lực để tập thói quen. Nếu tập buổi tối thì nên tập sau giờ làm trước khi ăn cơm. Vi khi ăn cơm xong là cơ thể có thói quen buồn ngủ.

1 Like

Ừ, mà Đạt hay đi làm về trễ. Hết giờ làm cứ nấn ná hoài. Thành ra lúc nào cũng bị trễ. Chắc sẽ phải về sớm hơn, tập xong đi tắm rồi đi ăn. Vậy ổn không nhỉ?

@ltd: tập như lịch trên là ổn rồi.

1 Like

Chắc là sẽ tập theo cái này

3 Likes

ae trên đây có thành lập đội bóng ko nhỉ?

tập tành củng chỉ là 1 phần thôi, chủ yếu chế độ dinh dưỡng nữa nếu muốn có body đẹp :grin:

Đi làm về chạy khoảng 7 cây rồi về. Cả chạy cả đi bộ nha chứ bảy cây chạy liên tục mức 9 chắc chớt…

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?