Bạn sẽ chọn học một thứ thật giỏi hay biết mỗi thứ một tý?

mọi người sẽ đặt tất cả trứng của mình vào 1-2 cái giỏi .hay đặt mỗi giỏi một ít .Sẽ chon học một cái thật giỏi hay thích biết mỗi thứ một tý

Lần sau bạn đặt tiêu đề đúng trọng tâm hơn nhé. Nếu còn tái phạm là mình :flag_black: sạch hết đấy.

Mình đang ở dạng biết mỗi thứ 1 tí. Và mình sẽ chọn cả 2: chuyên ngành phải thật giỏi, và các kiến thức xã hội đều phải biết, không phải quá sâu nhưng vẫn phải biết.

chuyên ngành giỏi rồi vươn ra mấy cái kia. Ví dụ như mình chuyên java nhưng giờ thấy java ổn rồi thì học android =))

2 Likes

Biết mỗi thứ 1 tí , thích cái nào thì đào sâu cái đó, ko thích thì bỏ :slight_smile:

1 Like

chuyên ngành cũng có nhiều lĩnh vực mà bạn

học tốt một thứ thôi :slight_smile:

1 Like

Hi Đỗ Nhiên,
Mình sẽ chọn mọi thứ giỏi ạ.

Mình thì vote mỗi thứ 1 tý trước rồi cái nào mình thích thì chuyên ngành.
Việc biết mỗi thứ một tý cũng có thể giúp đỡ cho chuyên ngành. Giống như Steve Jobs đã từng đăng ký một khóa luyện chữ thời Đại học mà từ đó làm nên font chữ của Apple I (or II ?) và cũng đã từng đam mê hội họa nữa

2 Likes

bạn sẽ tán nhiều cô một lúc hay chỉ tập trung vào một cô có khả năng cao nhất

Thả thính từng người thì bạn mới biết cô nào hợp với bạn chứ :smile:
Nói thật với bạn chứ chuyện tình yêu thì mình chịu :sweat_smile:

Mình thì theo xu hướng thích trải nghiệm nhiều hơn, từ đó phân tích các điểm mạnh và điểm yếu mới kết luận được mình nên chọn theo ngành nào. Mình biết việc này tốn thời gian nhưng đối với những người còn đang phân vân chọn học cái nào thì nên thử cách này (Mặc dù bạn có thể đọc review về các ngành muốn học nhưng có trải nghiệm bản thân vẫn tốt).
Tất nhiên khi đã chọn được muốn học gì thì tốt nhất không nên lan man qua mấy cái khác

2 Likes

Mấy cái kia thì không biết. Chứ tán gái oánh cả cụm. :smile:

1 Like

IT ít có bạn gái lắm anh tán 1 là muốn không nổi chơi sau nổi 1 cụm! Anh có thể chỉ em kinh nghiệm tán 1 cụm không!

Nói cho oai chứ chưa gặp cả cụm bao giờ. Toàn oánh du kích thôi :smile:

2 Likes

nếu bạn học học web nếu bạn ko học asp.net thì bạn sẽ không biết tại sao java web nó lại khó và dài như vậy .

Nhất nghệ tinh nhất thân vinh

1 Like

Nói đùa chứ, biết mỗi thứ 1 tí còn đi thi Ai là triệu phú mà kiếm 8 chữ số về chứ =))))

Giờ mình đang theo 1 lĩnh vực nên đối với mình chuyên ngành là 1 thứ :smile:

Nhiều kinh nghiệm vậy mà còn FA. Số mình thì không biết sao luôn. :cold_sweat:

1 Like

Học Spring Framework đi rồi bạn sẽ suy nghĩ lại câu này :wink:

1 Like

đang học asp.net mvc mà sang học java web thì kiểu như là đi xe ga mà lại quay về với xe đạp ấy

sao k nghĩ là từ đi xe tay ga, chuyển sang đi xe độ

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?