Bạn học được gì qua Meetup DNH #1?

Bạn cảm thấy thế nào về Meetup DNH 1 lần này ?

8 Likes

Mình cảm thận được sự thân thiện của tất cả mọi người, sự chia sẽ rất có ích. Mình có thêm nhiều kiến thức hay như là thủ thuật lấy data một web không cần api thông qua các framework của Python, Could Computing được hiểu sâu hơn, cách mã hóa cũng như giải mã và sự học trực tuyến. và hơn hết là DayNhauHoc đã tạo cho mình những điều này, tạo ra một sân chơi bổ ích cho bản thân mình và mọi người được kết nối chia sẽ với nhau.

Ngày hôm nay rất vui :smiley:

8 Likes

Học được tính chia sẻ với mọi người, dạy người khác chính là dạy mình. Off lần sau mình sẽ cố gắng nói về 1 chủ đề security nào đó mình học được trong trường

7 Likes

Các bạn thấy Meetup lần này còn thiếu cái gì, cái gì mình có thể cải thiện được?

2 Likes

Em không đi mà em thấy phòng có vẻ chật do người tham gia đông hơn dự tính, như vậy có thể khiến các bạn bị nóng. Em nghĩ nếu tổ chức meetup lần sau thì những bạn đi được nên đăng ký danh sách tham gia đầy đủ ( bao gồm cả những người được rủ đi cùng ) và những ai không đăng ký thì sẽ không được tham dự để thuận tiện cho khâu chuẩn bị hơn nhằm mục đích nâng cao chất lượng và tính chuyên nghiệp của meetup

2 Likes

Anh đồng ý, nghe @dangh bảo là đông người nên bị nóng. Đạt không có mặt được nên không rõ như thế nào. Các bạn có mặt, đặc biệt là speaker có thể cho biết ý kiến được không?

2 Likes

Hôm qua ôn tập nhóm để thi nên em đến hơi trễ (khoảng 7h30 pm) em mới mò tới được :slight_smile: thì thấy phòng cũng khá đông :slight_smile: . Nhưng bù lại buổi meetup rất có ích, em học được rất nhiều thứ mới :slight_smile: , và các lời khuyên từ các anh đi trước nữa… Awesome…!!!

3 Likes

Mấy bác có thể làm một bài tóm tắt được không? Tối qua ở nhà cày đồ án nên không sắp xếp đi đợt này được.

cái bàn nhỏ lại là được, hoặc đủ để project và laptop thì space vẫn thoải mái… di chuyển ra vào hơi bất tiện thôi, nhưng mà hôm qua buổi meetup khá hay nên cũng chả ai muốn ra khỏi ghế :)) có lẽ lần sau nên chuẩn bị camera luôn, hơi tiếc phần thảo luận ở khúc cuối hôm qua
ps: hôm qua mưa nên hơi nực thật

5 Likes

Ùm chỉ có chỗ đi ra đi vô hơi bất tiện xí thôi :slight_smile: , còn mọi thứ khác vẫn tốt…

4 Likes

Meetup khá đa dạng, mọi người luôn trong không khí lắng nghe và chia sẻ, mình thích điều này.
Lần sau mình nghĩ dùng thêm youtube live thì tuyệt sẽ nhiều người tham gia đc nữa. Không chỉ giới hạn tại quán hay bất cứ địa điểm cụ thể nào.

5 Likes

Lần sau anh @ltd tài trợ cái camera có chân + wifi mạnh đê mới phát live đc :smiley: em cầm phone mỏi tay quá.

5 Likes

Good idea. Bữa tính nói mà quên mất

4 Likes

Duyệt :smiley: cảm ơn @kayz rất rất rất nhiều nhé

@Nhim_Xu :+1:

1 Like

Lần sau anh @ltd nhớ kêu mọi ng quay màn hình nữa để ghép video cho chuyên nghiệp hehe

2 Likes

Có máy chiếu, chiếu lên màn hình là được mà ta :smile:

2 Likes

Chiếu dồi nhưng quay đoi khi hông rõ lắm, mình quay 1 clip màn hình yk, lúc đem phim về mình ghép chạy xong xong để các bạn xem có thể trưc quan hơn.

1 Like

Hợp lý, cắt mỗi người nói ra xong chèn màn hình vào cho “pro” :smile:

4 Likes

đúng rồi như vậy nè anh :smiley:

3 Likes

Không biết nếu stream thì có làm được như này không nhỉ :smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?