Bạn đã xem Bài tập lớn Nhập môn Lập trình của Bách Khoa?

qua bên KHTN đồ án KTLT làm game con rắn bằng opencv nè bao vui :slight_smile:

1 Like

cá nhân mình cũng thích bên KHTN hay hơn :smile:

1 Like

trường đạt chứng nhận chuẩn mà sinh viên không chịu học thì cũng không khác gì những trường không có chứng nhận chuẩn gì đó. 25,5 điểm thì sao, thi đầu vào có phải môn Tin học hay lập trình gì không ? cho nên cái số điểm 25,5 đó cũng chẳng có ý nghĩa gì về chất lượng dạy của trường cả.

3 Likes

Bách Khoa mà sinh viên không chịu học (nói chung) thì mình cũng ạ bạn 1 cái =)))))))))))

1 Like

So sánh giữa các trường làm gì nhỉ? Mình thấy chả có trường nào đảm bảo đầu ra cho sinh viên cả. Thằng nào muốn cực thì học theo cách cực, thằng nào muốn thong thả thì học thong thả thôi.

5 Likes

Trường ĐH KHTN TP.HCM đầu vào gồm rất nhiều các thánh từ trường THPT chuyên Lê Hồng Phong và trường Phổ thông năng khiếu - ĐHQG

2 Likes

số lượng sinh viên “ra trường sớm” của BK cũng đứng đầu đó b :smile:

2 Likes

Bạn thớt chắc có tí nhầm lẫn về cái bài tập lớn rồi, đây là đề nhập môn lập trình, môn này dành cho sinh viên các khoa khác không phải khoa Khoa học và Kĩ thuật Máy tính của trường nhé, môn của sv khoa Máy tính là kĩ thuật lập trình…nên mọi người không cần so sánh ji giữa trình độ CNTT của các trường đâu

2 Likes

Cảm ơn bạn đã thông tin

3 Likes

Thật ra mình chưa bao giờ nghe bạn bè hay ai đó bảo BK thiên lý thuyết cả. Mình chỉ toàn nghe đồng bào đồn BK khó ra trường vì ct học nặng hay BK thiên về phần cứng, hay trai BK lảng mạn *** …
Ở VN thì bằng CNTT BK củng có giá lắm.
Mình thì học KHTN, hệ cao đẳng thôi.
Nhưng mình nghĩ trường nào cũng có thế mạnh riêng, phù hợp với những kiểu SV khác nhau. Mình thì không chịu được áp lực học tập, mình muốn dành thời gian học thứ mình thích trong một môi trường thoải mái nên KHTN phù hợp với mình hơn.
Nhưng mà cái hiệu ứng “Nghe người ta nói” nó ảo ảo sao đấy, SV mới ra trường cũng “nghe người ta nói” mà chọn trường, do đó trường có tiếng thì có nhiều thánh vào, sao đó các thánh lại tạo ra tiếng tăm cho trường, rồi cứ thế qua các thế hệ (dù ko phải 100% nhưng mà mình thấy nó có phần nào đó như thế á).

5 Likes

Cái đề này là cho sinh viên Điện Điện tử và Cơ Điện tử nhá

1 Like

Cũng học lập trình cơ bản như nhau mà phải phân ra người chuyên và không chuyên nữa sao?

1 Like

Các thím cứ làm rồi sẽ biết, để đạt được điểm tối đa bài tập này các bạn phải bắt tất cả các trường hợp có thể xảy ra (cái này suy nghĩ nát óc, mọi sự kiện liên quan tới nhau, chồng chéo nhau bla bla), dùng giải thuật và không cẩn thận là lặp vô hạn. Bạn phải logic và biết phân tích vấn đề nữa.

1 Like

Theo mình biết thì khoa không chuyên thì làm nhóm cỡ 3-4 người, còn chuyên thì tự mò 1 mình (bao phê).

1 Like

:)) Từ topic vui thành topic có mùi war

5 Likes

Chào mọi người.
Có 1 số vấn đề như vậy,
Đầu tiên mình cũng là sv của Khoa máy tính của BKHCM, mình công nhân rằng về đầu ra thì “nghe” mọi người nói là bên KHTN tốt hơn, cái này mình k dám cải, nhưng ai nói BK thiên về lý thuyết vậy, đi học đi rồi biết, thầy dạy không hấp thụ được nhiên, về ngôn ngữ xin nói trắng ra là không có dạy, tự mày mò là chính, nhưng bài tập thì cả đống, tut, lab, assignment, là nổi sợ của sinh viên khoa máy tính tụi mình, nói hơi quá nhưng thở còn không kịp vs bài tập, thực hành.
Thứ 2 mình không biết định nghĩa đồ án các bạn nói có giống với assigment của mình bên này không, cái đề này là assignment, chỉ là trong 1 tháng, còn thường thì đồ án bên trường mình thường thì kéo dài cả kì học.
Thứ 3, mình nhớ không nhầm là cái này hiện thực bằng link list, ai nói cái này chỉ xử lí chuỗi không vậy nhĩ? nhưng mà đối với lúc mình học năm nhất mà làm cái này, mình cũng thấy vật vả rồi(chắc là do trình độ mình thấp kém -_- )

3 Likes

Vậy thì sao bạn? Làm 1 mình thì sao? Làm 3-4 người thì sao? Mình nhắc lại là các bài này đều là cơ bản, chả chứng minh được cái gì hết. Tại sao cứ phải xem trọng người học này với người học kia???

3 Likes

Chắc bác làm tướng rồi :yum:

1 Like

Thật ra mấy trường khác, cách dạy CNTT đều thay đổi cả rồi. SPKT, TDT…
Fpt thì vốn mạnh, ĐH Công Nghiệp. V.v…
Tương lai ai hơn ai đều chưa biết được.

2 Likes

Cười nhé, câu này trước khi ghi bạn có suy nghĩ không vậy. À mà thôi, nó chả chứng mình được gì, không nên quan tâm chi :joy:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?