Bạn đã tự học lập trình như thế nào?

Ở đây có ai đã và đang tự học lập trình không nhĩ?
Các bạn học như thế nào?
Kết qủa ra sao?
Thời gian các bạn bỏ ra để biết là bao lâu?
Tại sao các bạn lại chọn ngôn ngữ “ĐÓ” là ngôn ngữ đầu tiên của các bạn?

Cùng khảo sát một tí nhé ^^!~

1 Like

bạn có thể tham khảo ở các topic khác nhé. Câu hỏi kiểu của bạn khá chung chung và đã được hỏi rất nhiều lần ở DNH

http://daynhauhoc.com/search?q=t%E1%BB%B1%20h%E1%BB%8Dc%20l%E1%BA%ADp%20tr%C3%ACnh

2 Likes

Thật sự tự học lập trình ngay từ thời khắc ban đầu mình nghĩ có vẽ khó và thật sự để thành công phải thật sự kiên trì dữ dằn lắm, nên tốt nhất có điều kiện đi học ĐH hoặc du học hoặc như nào đó để có thứ dẫn đường trước cái đã, đam mê rồi thì tự học cái gì mình thích thật sự rất vui và thoải mái :slight_smile:

2 Likes

Thực sự thì mình đang rất rồi trong việc chọn ngôn ngữ nào :frowning: mình đã học về python. Mình muốn phát triển thêm. Nhưng mình thấy khả năng của mình là nghiên về web. Mình muốn học PHP, HTML… vì trước đây đã có kinh nghiệm làm web. Nhưng lại muốn học java. Vì trong đầu lúc nào cũng nghĩ ra nhiều ứng dụng mới liên quan nhưng không biết hoàn thành thế nào. :frowning: (

1 Like

Đang tự học khóa này, công nhận tự học cần phải nỗ lực nhiều

3 Likes

Vậy thì bạn phải học 3 thứ đầu tiên là HTML, CSS và javascript. Ít nhất cũng phải biết chút ít.

Còn nếu bạn đã nghiên về backend thì khỏi học cũng được.

2 Likes

Đúng là tự học rất nỗ lực khi bắt đầu :sweat:, nhưng mình có lời khuyên là cái thích thú nhất của lập trình chính là hình hài sản phẩm :heart_eyes:, nên kèm theo những bài thực hành của khóa học, nó thật tế đấy chứ :kissing: nhưng nếu dựa vào những kiến thức cơ bản ấy bạn làm 1 thứ về cái bạn yêu thích thì nó sẽ làm hứng thú hơn nhiều :kissing_smiling_eyes:.
Chia sẽ bản thân: Khi nào học hoặc làm 1 cái gì mới mình đều làm cái chỉ số cầu thủ giống trong PES (đá banh đó) thích cái chart hồi xưa của nó vãi :grin:

2 Likes

This topic was automatically closed after 5 hours. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?