1 chứng chỉ + 1 tại chức = 1 đại học?

Xin chào các bác. Dẫu biết ko phải chỉ có CNTT là con đường tốt nhất mà còn rất nhiều con đường khác để chúng ta làm giàu. Nhà em có điều kiện và em lại thích học CNTT. Em thì không thích học lại toán lý hoá để thi chính quy. Em tính đi học 1 chứng chỉ 2 năm và 1 tại chức 4.5 năm thì nhà tuyển dụng họ có quan tâm như các bạn có bằng chính quy không? Bằng cấp rất quan trọng chứ ko phải giỡn vì đang sống tại VN. Nhờ các bác đã từng trải hỗ trợ em. Cám ơn các bác.

bộ tính làm nhà nước hay sao mà nói bằng tại chức.
công ty của ngành này đâu cần bằng tại chức.
mà bạn tính học chứng chỉ gì và tại chức gì vậy ?
hãy bỏ tư tưởng đó đi.
lo kiếm 1 trung tâm để học.

em tính học aptech anh ạ

vậy lo học aptech cho xong đi.
rồi đi làm.

Vâng anh. Cám ơn ông anh nhiều

nhớ 1 điều quan trọng là rèn luyện tiếng anh nữa nhé.
đạt tới mức giao tiếp được thì không lo thất nghiệp.

Yes Sir. Mà anh giờ đang làm Cty nào thế? Mốt cty có đợt tuyển dụng em nộp đơn xin phỏng vấn.

công ty keizu việt nam.

Cty TNHH Keizu Việt Nam
Yêu cầu công việcSố năm kinh nghiệm: Chưa có kinh nghiệm
Yêu cầu bằng cấp: Đại học

Vậy là em tèo rồi :))

1 Like

bạn giống mình đấy, mình vẫn đang học cả 2 và vẫn chưa ra trường nào cả, nhưng mình cũng đã đi làm rồi., chủ yếu mình vẫn phải tự học nhiều.
aptech là tầm 3 năm đấy, 2 năm chỉ là 2 năm theo học kì thôi.

sao nó kéo dài ra thế bạn???

Mà cho mình hỏi. Bạn chỉ học aptech và tại chức thôi hay trước đó đã tốt nghiệp đại học luôn rồi?

uhm, bạn phải tính thời gian nghỉ giữa các học kì, thòi gian làm project nữa. Trước mình học đại học mà bỏ đi làm rồi :v

Tại thấy các công ty yêu cầu bằng đại học. Ko có thì hơi lo bạn ạ

làm lập trình mà có tư tưởng bằng cấp thì nghỉ đi, chỉ cần chứng minh năng lực là có thể vào được công ty lớn nhé

cám ơn lời tư vấn của bác

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?