Tình hình thưởng tết năm nay của anh em như thế nào

bún ở Hà nội cũng vậy mà man, có gì đâu mà mắc, còn chỗ đắt thì ở đâu chả có, nó là kiểu khác rồi. Còn chi tiêu thoải mái thì bao nhiêu là đủ :)) mình tiêu phù hợp túi tiền thôi, còn thoải mái là vô tận :v kiểu tôi thì giày rep thấy ok rồi nhưng người khác phải auth cơ mới chịu. mỗi người 1 nhu cầu mà

3 Likes

quan trọng là nhà giàu hay không, nếu giàu thì tiêu xả lảng, có lương bao nhiêu tiêu âm luôn vẫn ok. còn ngược lại, thì phải tiết kiệm, chi tiêu hợp lí, k thể có chữ thoải mái ở mức lương vầy đc :))

3 Likes

uh haha thì ý là tôi là như kiểu chi tiêu như hiện tại thì mức lương của bạn bao nhiêu mới dc thoải mái á :v:

1 Like

nếu chi tiêu như hiện tại thì 100m là đủ rồi

1 Like

haha vờ cờ nhĩ, bác best =))

1 Like

k biết nữa :smiley: giờ nhé, lập nghiệp trên này còn phải mua nhà ( chung cư) + ô tô -> lấy vợ + cho con cái học trường tốt -> tính rẻ cho chung cư 1 tỉ 5, xe 600tr đã là 2 tỉ 1 rồi. vậy tiết kiệm bao giờ cho đủ :))) thì phải trả góp với lương 30,40 tr đi làm thuê đi. đó là về sau, còn hiện tại, mấy ai vừa ra trường đc lương đó ông :))) thế đến đây thì ông biết bao nhiêu tôi có thể xả lảng dc.

2 Likes

haha bỏ qua mấy vấn đề đó đi. nghe nhức cả đầu :laughing:

1 Like

chức bác back-up bao nhiêu là thứ ở nơi này @@, sống đủ , đủ ăn đủ mặc, không có back-up ?? thì chết à, mà back-up thì nhiêu cho đủ :3

chứ nhà mà gia đình bác lo hết, chi việc đi làm rồi xài thì nói làm gì @@

2 Likes

rồi là bố mẹ ốm, các thứ. trời, nhà giàu thì k nói còn nhà k có điều kiện chỉ có khóc thét thôi. Tiết kiệm về sau còn có việc mà dùng, như kinh doanh hay làm gì đó trái tay, … nhiều lắm. hoặc ông kiếm cái chạn nào mà chui :smiley: xả láng luôn

1 Like

hahhaa, nhìn là biết bác @dtran thoải mái rồi :v, hem bị áp lực gì hết

1 Like

Nghe anh chị kể lương thấy mà ham, e sang năm thi vô cấp 3 đang lo sốt vó đây.

1 Like

đâu bác -_-, tui cũng áp lực lắm, chỉ là hỏi mấy bác là thoải mái ấy( mong muốn đạt được so với hiện tại, năng lực hiện tại) …
nhưng mà mấy bác rep xa quá =))

1 Like

đúng là reborn :))) vip pro quá :)))

1 Like

tôi làm ở công ty ông anh tk b cũng mới startup cũng ko fai cty to, mới đầu vào cũng dc chỉ bảo nhiều, giờ mà đi thì cũng hơi ngại nên cứ ở đây làm xem sao đây :smiley:

1 Like

đi thì đi thôi bạn, ngại gì, chẳng lẻ bạn ở lại cả đời @@

1 Like

Mới bỏ việc cuối tháng trước, nghe mấy anh em bàn luận về lương tháng 13 lại thở dài.

1 Like

Được 3 tháng lương :slight_smile:
Nhưng cũng không ăn thua thì mất 2 tháng rưỡi lương đem chữa bệnh “xào lăn” rồi thành thử không được bao nhiêu :cry:

người ta dạy cho từ ko biết gì đến biết gì và kiếm đc ra tiền thì cũng fai từ từ chứ bạn, mình làm php mangento, tự học là rất khó, mới có 1 năm à, cới cả làm ở đây thoả mái hơn, mình muốn ở lại để thêm kinh nghiệm, mình tính sang năm 2 xem lương lậu ra sao, v

1 Like

Chưa có, mà chắc không có. :expressionless:

1 Like

Nói thoải mái thì cũng là 1 tính từ như xấu đẹp vậy. Tuỳ cảm nhận và hoàn cảnh của mỗi người.
Nhớ hồi mới đi làm lương dưới chục củ vẫn thấy ổn, mức chi sẽ tự cân đối với mức thu, lương cao lên thì mức chi cũng sẽ cao hơn. Chỉ có ai lạm chi luôn trong tình trạng âm tiền thì mới thấy không thoải mái thôi

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?