Thi tuyển sinh 10

Nghe đồn đề AV khó =))
@nhatlonggunz vào báo cáo đê

2 Likes

Đề thi năm nay khá dễ so với học sinh cấp 3.

1 Like

Huhu :’( Đắng lòng quá mấy anh ơi :’(
3 môn kia thì em phải nói là Perfect, tuy sai hơi nhảm

• Văn thì cho phân tích 2 bài, 1 bài cho sẵn, một bài tự chọn. Hầu hết chọn bài trong chương trình, em chọn bài bên ngoài phân tích, đã thế làm tới tờ thứ 3 luôn. Em nghĩ phải 8đ, mà thôi cứ cho là 7đ (8đ có vẻ hơi ảo tưởng)

• Anh văn là môn tủ của em rồi, nhưng bất hiểu vì sao chép lại cái đề mà cũng để thiếu chữ ‘a’ :’( Và còn 1 lỗi 4 năm học chuyên, ra quài mà vẫn sai quài: quên thêm ‘s’ :’( để giờ đành chịu 9.25 (chỉ vì sai nhảm)

• Toán, không biết nói gì hơn, hên thì 9đ, xui thì 8,75 :sweat_smile:

• Và cái môn em tức nhất là môn tin học (môn chuyên). Đề thì cũng dễ, nhưng em đã bị ông ra đề troll :’( ổng ra cái ví dụ dễ, em giải thuật theo cái ví dụ đó, mà không xét sâu xa hơn :’( Để rồi thiếu trường hợp (mà đó là cái mà ông ra đề cố ý gài nên chắc chắn sẽ trừ nát). Bài tin em còn 6.25 (chỉ cần thêm 1 dòng if và 3 dòng lệnh nữa là 10đ, thủ khoa) :’(

Tức quá :’( cánh cửa LHP trước mặt rồi mà còn để vụt đi (vẫn còn cơ hội, nhưng mập mờ lắm). Em sợ văn nhất, hóa ra lại làm tốt nhất, trong khi tin thì :’(

4 Likes

thi xong rồi thôi, có gì mà buồn, lo tiếp tục kìa :3 buồn thì cũng có đậu vào đc em :smiley: nam sinh thi rớt đh chia sẽ :smiley:

1 Like

LHP trên 40 là đậu r mà nhể :?
Nhìn điểm em là dư r

2 Likes

Cái trên cộng lại có 38 thôi mà anh :frowning: Nhưng em tức :’( không là thủ khoa rồi, là chắc ăn vào rồi :’( bây giờ thì hơi bấp bênh :frowning:

2 Likes

Em yên tâm, anh học LHP nè, thường thì vào chuyên tin không khó đâu em cỡ em là ok lắm rồi :smile:

1 Like

Chính vì không khó nên em mới lo :’( vì bài dễ nên tụi kia chắc sẽ 10đ :’(

3 Likes

Hồi xưa anh thiếu 0.25 vô chuyên LHP mà đủ vô thường nhưng ko đăng ký nguyện vọng :v hối hận đến giờ hehe

Cám ơn mấy anh đã động viên em vài ngày qua :joy:

3 Likes

Toán văn x2 mà o.o
A tính e đc 40.75
Chưa + chuyên tin :T
Mà đừng lo, hồi đó a thi lhp (rớt), có nh người ko biết code cũng vào ngồi chơi mà :v Nên đừng lo :3

1 Like

Em thiếu 0.25 để vào LHP :’( cái số nó đen :’(

2 Likes

nhọ vậy em :joy:, hay xin phúc khảo đê, nhỡ đâu… :joy:

Chia buồn cùng em :cry: mà anh nghĩ học trường LHP cũng có cái lợi, mà không học LHP cũng có cái lợi của nó.

Life is full of surprises

1 Like

anh thấy mấy đứa học LHP vào đại học cũng học tành tành thôi :smile: chủ yếu do mình trải nghiệm được gì suốt năm cấp 3 ấy

2 Likes

đi xin phúc khảo thôi :smile: lạc quan lên, mình ko vào đc trường hạng nhất thì vào trường hạng nhì có sao :wink:

LHP sát KHTN, buồn buồn qua thăm mấy anh chơi :joy:

1 Like

Trong TPHCM còn trường nào Top nữa không Long?

T nghĩ ko phải học chuyên là giỏi đâu long à :smile: b vẫn có thể chứng minh mình đủ khả năng thi quốc gia mà. Tự nghiên cứu có khi còn giỏi hơn ấy chứ. Chỉ cần nhớ câu châm ngôn: “Code, code nữa, code mãi” :stuck_out_tongue: cố lên!

1 Like

Tin học thì có LHP với Gia Định, em đậu GĐịnh chuyên tin dư đến 6.75đ :’(
Mà năm nay chuyên tin Gia Định có ông thầy bên Năng Khiếu về dạy nên chắc cũng đỡ

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?