Giới thiệu website Chấm Code Online

Chào anh Đạt và các thành viên của DNH,
Post này mình muốn chia sẻ, giới thiệu tới mọi người trang luyện code mình mới phát triển, cung cấp cho các bạn một môi trường thực hành code lý tưởng. Hiện tại, hệ thống đã có hơn 100 bài tập đủ mọi thể loại và vẫn đang tiếp tục bổ sung thêm các bài tập mới.

Trợ giúp: Nếu anh/chị/bạn nào có đề & bộ test ACM/Olympic tin học,… thì cho mình xin để đăng lên cho mn cùng luyện tập ạ.

Về Luyện Code Online

Luyện Code Online là một website cung cấp các bài tập lập trình từ cơ bản cho các bạn mới học lập trình cho tới các bạn muốn ôn thi các kỳ thi OI/Olympic/ACM-ICPC. Không chỉ là cung cấp bài tập, các thành viên có thể sử dụng chức năng chấm code trên web để đánh giá lời giải của mình đúng hay sai thông qua các bộ test (ẩn) đã được chúng tôi chuẩn bị từ trước. Như vậy, các thành viên có thể thực hành & tương tác trực tiếp, đánh giá được lời giải của mình có đủ chính xác hay không. Qua đó, các bạn sẽ có thể tích lũy được rất nhiều kinh nghiệm & kiến thức về lập trình.

Có những loại bài tập nào?

Tại đây, chúng tôi có các bài tập:

• Bài tập lập trình cơ bản
    • Bài tập cơ bản (làm quen)
    • Bài tập cấu trúc điều khiển
    • Bài tập vòng lặp
    • Bài tập mảng 1 chiều, 2 chiều
    • Bài tập chuỗi (string)
    • Bài tập toán học (đơn giản)
    • Bài tập tư duy (đơn giản)
  • Bài tập theo chủ đề
    • Cấu trúc dữ liệu (Ngăn xếp, Hàng đợi, Cây, Đồ thị, Segment tree, BIT, …)
    • Giải thuật (BFS, DFS, KMP, Z Algo, …)
    • Quy hoạch động
    • Tham lam
    • Toán học
    • Các bài toán kinh điển

Người học có thể sử dụng chức năng tìm kiếm trong trang ( Bài tập ) hoặc sử dụng chức năng hiển thị các bài tập theo Tags ở bên phải danh sách bài tập để tìm kiếm các bài tập phù hợp. Ngoài cung cấp bài tập, đánh giá lời giải của người học. Các thành viên sẽ được cạnh tranh với các thành viên khác thông qua Bảng xếp hạng và vô vàn các tính năng khác mà bạn có thể tự khám phá.

Mời các bạn vào trải nghiệm và đánh giá!

18 Likes

Ra mắt tuyệt đấy cậu :smiley:
Nhưng mà…

3 Likes

@tntxtnt :slight_smile:

10 Likes

Bạn ơi hình như là mạng của bạn có vấn đề,

“The connection was reset.”

3 Likes

Wow, hay hen, cho phép nộp bài được cài đặt ở các ngôn ngữ khác nhau luôn. Thật là tuyệt vời.

6 Likes

kiểm tra thử ấy mà =]]

6 Likes

Mình dùng OpensSource nên cũng chưa rõ server chấm nó handle case này ra sao nhỉ?

lạ cái là hình như gọi system("ls") cũng bị lỗi :thinking: 1 là nó fakeroot mà ko copy mấy tool ls/rm này nhưng nghe nói dễ bị phá :V 2 là nó xài ptrace gì đó ktra xem có syscall nào bad thì chặn :V 3 là custom dll đè lên api của lib C :V 4 là tạo user ko có quyền w các thư mục của user khác :V

cách 1, 4 thì ko gây ra lỗi runtime error / killed, cách 2, 3 có thể, nói chung mình cũng ko biết :triumph:

wandbox gọi system(“pwd”) cho ra “/home/jail” nghĩa là nó xài chroot :V Nhưng system(“whoami”) in ra là user ko có tên :V
ideone mỗi lần chạy nó ra home khác chắc cũng xài chroot :V whoami ko in ra gì :V

mấy trang này đều chạy được mà luyencode ko cho chạy ko biết “jail” kiểu gì =]

4 Likes

không hiểu sao mỗi lần Hà Mã Tím đáng yêu trư mặt vào là lại high load CPU, hao tài nguyên quốc gia quá nên đành out luôn :sob: :no_mouth:

4 Likes

Phá vừa thôi tội ngta :v
Cần thì đọc source này. Trong folder rules đấy

7 Likes

Mình có sưu tầm đề OLP sinh viên từ 2005-2019 nhưng ko có test. :frowning:
https://drive.google.com/drive/folders/1klvjwFrnNBOJaDZ3B5KwHD3QEXhJN72N?usp=sharing

3 Likes

Chặn kiểu này thì chỉ dùng được stdin stdout thôi :smiley: nhưng mấy bài đối kháng thì truyền dữ liệu thế nào nhỉ.

3 Likes

Có File I/O và Special Judge luôn bro. Nhưng mình chưa sử dụng tới

1 Like

Yes, khả năng xin được bộ test là rất khó. Chắc mình sẽ fake bộ test với các bài mình làm được :blush:

4 Likes

Ý bạn là luyencode bị sập khi bạn truy cập ư :frowning:

Đọc phân tích của bạn xong mà cũng rối não quá. May là chưa có vấn đề gì nghiêm trọng

1 Like

ra là nó xài seccomp, đọc vì sao fakechroot dỏm thì cũng thấy có nhắc là xài seccomp gì đó mà ko biết xài =]

bữa làm con bot discord cho chạy code C++ =] bị Stanley bảo coi chừng bị hack, mới đi ngâm cứu vấn đề hack này nọ =]] à bot lỏm chạy system("rm .....") phát nó xóa được luôn =]

5 Likes

No, máy Hà Mã Tím đáng yêu bị high load CPU :mask: :mask: :mask: :mask: :mask:

6 Likes

Hiện tại luyện code đã có gần 600 bài tập thực hành ở đa dạng chủ đề khác nhau. Mời các bạn tiếp tục trải nghiệm & học tập!

4 Likes

Mình đang tính thêm C# (Mono) và Javascript lên hệ thống, không biết có cần thêm rule gì cho seccomp không nhỉ bro :blush:

đây, bản gốc tác giả dùng general, None và “”. Cũng không hiểu sao lại vậy nữa :v

Mong nhận được tư vấn của mn, mình đang tìm hiểu mà ít tài liệu quá, cũng hơi bế tắc.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?