Hỏi về báo thức trên win 7

Chứ có báo thức sẵn hay k không quan tâm

Vậy thì ngay từ đầu Google sẽ nhanh hơn đấy. Biết Windows 7 có alarm không thì search phát là ra, người ta cho nhiều giải pháp khác nhau ngon lành luôn. Mà hỏi thì nêu rõ yêu cầu ra, chờ người ta cất công đưa ra giải pháp rồi mới nói không dùng được này nọ. -.-

Nhu cầu của mình thế nào thì chẳng ai giúp cho được cả, tự mò mấy giải pháp na ná như thế rồi sửa lại cho phù hợp.

[spoiler]Và đừng nên comment kiểu mấy bé teen em chưa 18, reply tí đã nhấn trả lời, không chấm câu với viết tắt tùy tiện. Giờ còn dễ, sau này viết đủ, mượt với đúng chính tả cũng là một kỹ năng đấy. DNH là còn dễ dãi, chứ có rất nhiều người sẽ chẳng bao giờ đá động tới câu hỏi của mình chỉ vì hỏi không chủ ngữ/vị ngữ, câu cú khó nghe hay mô tả không đủ ngữ cảnh.[/spoiler]

// Off-topic

4 Likes

hỏi google nó toàn bảo phần mềm báo thức cho windows 7 chứ có câu trả lời nào đâu ==’

Câu trả lời đây bạn nhé:

2 Likes

Thì có nghĩa là 7 không có hỗ trợ sẵn alarm nên search Google nó mới toàn cho ra kết quả “phần mềm báo thức cho 7” chứ. Suy luận chút là ra mà.

:joy:

2 Likes

tui còn thử search windows 10 có phần mềm báo thức sẵn không nó cũng toàn ra tải phần mềm báo thức cho win 10 ==’

WHAT IS THIS? Hàng có sẵn trên 10, search Google chi cho mệt óc vậy?

2 Likes

Tất niên vì người ta không có nhu cầu báo thức trên máy tính nên coi báo thức trên PC là cái gì đó “điên rồ”. Thật đấy
Còn Windows 10 nó đa thiết bị nên phải có cái alarm, thế thôi

Đừng vì 1 câu hỏi đơn giản mà cứ gói gọn giải pháp, mục đích cuối cùng là báo thức cơ mà?

3 Likes
  1. Đừng ngụy biện cho khả năng search của mình.
  2. Xem lại cách xưng hô.

Kết quả Google đầu tiên:

4 Likes
  1. Bạn nên xem lại cách xưng hô của mình, không gian mạng là ảo nhưng nên tôn trọng người khác.
  2. @anon5203072 đã cho bạn kết quả bằng tiếng Anh, đây mình gửi luôn bạn kết quả bằng tiếng Việt

[spoiler]Chốt: kĩ năng search cũng rất quan trọng, bạn search không ra thì có thể là hoặc là câu hỏi chưa đúng hoặc vốn dĩ không có câu trả lời. Ở trường hợp của bạn là đặt câu hỏi chưa đúng[/spoiler]

2 Likes

Mình dùng free alarm clock nè:v dùng trên win 7, chỉ cần tải về, cài báo thức, để máy tính chế độ sleep mode là ok nha , mình để link tải ở đây cho bạn dễ tìm nhé:

Win 10 thì dễ dùng rồi nhưng win 7 thì lại không có phải cài thêm phần mềm ah?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?