Học Java như thế nào?

Tình hình là e muốn tự học java nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu cả. mọi người cho e xin ý kiến nên tự học java theo trình tự như thế nào và học những gì để có thể học lên android ạ. Nhân tiện có nên học theo cách là code theo những project đơn giản rồi dần dần sẽ hiểu không? và nếu có thì có thể cho e 1 số project đơn giản viết bằng java không ạ.e xin cám ơn!

1 Like

Không nên code theo mà nên đọc code của họ thôi nhé, còn câu hỏi học Java bắt đầu từ đâu thì mình không trả lời được.

1 Like

Nếu bạn đã có những ý niệm cơ bản về lâpk trình, có thể dùng qua Pascal hay C C++ rồi có thể chuyển qua series Java cơ bản của Studyandshare. Gõ Java cơ bản trên Youtube là ra

Theo mình hãy đọc những project đơn giản trước để hiểu các câu lệnh cú pháp hoạt động như thế nào rồi tự tay viết lại, tới chỗ nào không hiểu thì search google.đây

Mình cũng đang mới học java. ( Mình học ngoài trung tâm). Nếu bạn thích thì add nick mình rồi cùng trao đổi bài tập về java.

1 Like

anh cho e nick với e cũng đang học java

bạn thôi cậu. Mình cũng mới học thôi, cũng đang kiếm người có chung tư tưởng sau này có khi lại đc làm chung 1 cái gì đó :v:
Nick face: fb.com/manicj12

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?