Học CNTT ở BK hay KHTN HCM thì tốt hơn?

Dạ với cho em hỏi tiền học một tháng là bao nhiêu ạ? Để em biết gom tiền từ đây tới năm sau là vừa :blush:

Tính theo tín chỉ, cái này thì tùy trường, tùy chương trình học :smiley: theo dõi các comment ở trên.

Toán - Tin là học cái gì vậy anh ?

Toán Tin học có các chuyên ngành về toán tài chính, kinh tế, giải tích, đại số, hình học, toán trong tin học. Trước có sư phạm toán nữa nhưng mà có quy định mới nên đang gặp vấn đề rồi.

Học thiên về tin thì cũng có lập trình, phát triển phần mềm, khoa học máy tính. Nhưng mà nói chung thì nó thiên về toán hơn là thiên về tin.

1 Like

Vậy học Data Visualization có phải là toán tin không ? :frowning:

Mình xin phép đính chính 1 chút nhé ^^
Chương trình khoa KH-KT máy tính của BK hiện tại đang theo chuẩn ABET nên rút ngắn chỉ còn 4 năm. Slide các môn chuyên ngành hầu như tất cả là tiếng Anh, theo mình nếu muốn học tất cả như bạn thì nên học BK, còn muốn chuyên sâu về giải thuật thì nên học KHTN, tuy nhiên học ở đâu cũng như nhau, thành công hay không cốt yếu là ở bản thân thôi bạn ạ :grinning:

bk làm gì có chuyện 30 tr/1 năm =))))))
Bạn đọc ra thông tin đào mỏ đâu vậy :v :v :v
Yên tâm về chất lượng đào tạo và uy tín của BK đi nhé
Nhưng tất nhiên là học ở đâu cũng là do mình là chính =))))

Vậy về computer vision thì sao anh ?

Là một nhánh của KHMT :smiley: các môn KHMT thường dùng toán nhiều, nhìn mấy cái luận án là biết dùng toán nhiều đến mức nào. À lên đh mới biết có nhiều ngành toán, không phải tính toán không thôi nhé.

Computer vision thì KHTN là trùm rồi, bạn vào khoa CNTT của KHTN đi :v.

2 Likes

Mình thì ko ở HCM.mình đang học BKHN nhưng mà theo kinh nghiệm 3 năm học hệ thống thông tin của mình thì thấy điều quan trọng của học CNTT là bạn tự học như thế nào thôi. Đang học hệ thống đa số toàn học về DATA với thông tin cơ mà mình toàn đi học lập trình web với game đây và cảm thấy vẫn ổn :smile: CÓ ĐAM MÊ THÌ HỌC Ở ĐÂU CŨNG ỔN

Bạn lấy đâu được thông tin 30tr 1 học kỳ hay vậy?
Mình học 3 năm nay chưa năm nào quá 3tr5 1 học kỳ cả.

2 Likes

Tùy chương trình đào tạo :stuck_out_tongue:

max cũng chỉ 10tr/1 tháng thôi nhé,ko có chuyện 30 đâu nhá =)))
còn học đại trà chỉ tầm 3tr/1 kỳ thôi

Ở VN học ở đâu cũng thế thôi bạn, nhất là các ngành công nghệ, kỹ thuật.
Phần mềm :
Học ĐH hệ công lập thì mất 5 năm. Học Aptech 2 năm là đi làm được. Học ĐH FPT thì vừa có bằng ĐH, vừa được thực tập trong thời gian học, vừa có việc ngay khi ra trường.

Phần cứng:
Cái này thì theo học các Trung tâm đào tạo mạng là tốt nhất, sau đó thi lấy chứng chỉ quốc tế.

BK học phí ngang ngửa KHTN thôi, đâu mà 30tr dữ vậy :smiley: thông tin nhầm rồi đó

Ý kiếng riêng: học ở đâu cũng như nhau thôi! qua trọng nhất do bạn =))=))

1 Like

welcome to KHTN :grin:

BK hay KHTN thích trường nào học trường đó , quan trọng là do mình :grinning:

Vậy học kĩ thuật máy tính ở khtn thì sao hả các bác

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?