Hội những người thích lập trình và dạy học

e và a chat cả nửa tiếng mà a quên :disappointed:

1 Like

nhớ không sư phụ :smile:

2 Likes

À, nhớ rồi, nhưng anh cứ tưởng là ai đó tên fongfan999 :smile: Ok, mà lần sau đừng post nội dung chat lên nhé.

3 Likes

còn tin nhắn anh bị gay sao không đăng đươc :smile:

2 Likes

Haha, move hết qua đây để tán dóc chơi :smile:

1 Like

hớ, mình quan trọng thế cơ á. :haircut:

1 Like

3 Likes

5 Likes

Đang code phải bỏ tí để like đây :grin:

2 Likes

Mẹ ui, giờ này con vẫn trên cty và đói :cry:

3 Likes

@ltd Anh lập cty làm web à, sau này nhận em làm với, hay nhận luôn 4 năm sau em đỡ phải thi đại học.
Hic, có ai biết thầy nào dạy chuyên tin để đi thi không, giới thiệu em cái.

1 Like

Hôm giờ bận à, ko thấy bóng dáng đâu

yeah, nhưng cty anh cò con, đừng nói ai biết nhé. Anh chỉ làm những dự án anh nghĩ ra thôi. Dạy Nhậu Học cũng cần phải làm nhiều thứ lắm đấy, anh chuẩn bị làm thêm.

Em giờ làm được nhận luôn :smile:

Em đang học gì mà 4 năm nữa mói thi đại học?

Học tin để thi gì vậy em?

2 Likes

Vậy bỏ C theo web thôi

Dạ lớp 9

Thì thi chuyên tin gì gì ấy, có điều nhìn vào bài tập chẳng hiểu
anh thử xem http://www.ptnk.edu.vn/kqts/dethi/De_thi_tuyen_sinh_lop_10_mon_Tin.pdf

3 Likes

Vâng, hôm giờ việc nhiều quá a, giờ mới dc về, mai sếp còn muốn đi làm, mà xin ở nhà remote lên cty làm, :cry:

3 Likes

Em giỏi lắm @nhatlonggunz, lúc anh mới làm videos là anh mơ ước sẽ dạy được những bạn học cấp 3. Cấp 2 còn xa vời lắm. Thế mà giờ em mới học lớp 9 đã tự học lập trình như thế là quá tốt. Ngày xưa lớp 10 anh mới biết máy tính là gì, quả thật là bây giờ anh không chạy cho nhanh sẽ thua mọi người mất thôi.

Em học bất cứ cái gì cũng được, C cũng là cơ bản, mà học Web cũng là cơ bản. Anh học mỗi thứ một ít, nhưng học C rất nhiều. Nhưng trong trường hợp của em, anh không muốn em làm việc sớm.

Anh nghĩ em nên cùng @david15894, @Gio@Honey_moon học các kỹ thuật lập trình cơ bản và nâng cao. Sau đó đi thi chuyên tin để có tương lai tốt đẹp hơn. Anh nghĩ @Gio có nhiều kinh nghiệm thi cử đấy.

@tuancoi2506 thế nghỉ ngơi đi nhé, xong việc công ty là anh gọi đấy.

3 Likes

dạ vâng a.

Lớp 10 e cũng bít máy tính mà chỉ biết chơi game. Khâm phục mấy e bây giờ quá.

2 Likes

Mở cty thì cho tớ theo phụ tá với, tớ cũng đang tính đổi nghề, tự học, làm lancer một thời gian rồi nên muốn đổi hẳn chuyên môn :blush: để thử sức.

3 Likes

Cho em xin, em không đủ sức trả anh đâu :cry: Em rất thích dự án laptrinh.io của anh. Hi vọng DNH có thể hợp tác với với laptrinh.io cũng như các trang web giáo dục khác để tạo ra một mạng học tập chuyên nghiệp miễn phí cho mọi người.

2 Likes

Ơ, thế ra giờ anh mới biết em lớp 9 à.
Mà vụ đi thi thì phải có thầy dạy, mỗi trường có tuyển riêng, thi lên quận rồi lên thành phố. Khổ nỗi nguyên quận của em có mỗi một ông thầy, và không phải bên trường em

3 Likes

Anh có nghe phong phanh là em đang đi học, nhưng không biết là lớp 9. Thế thì em tập hợp công lực luyện với mấy anh khác trong diễn đàn đi. Chờ hoài mà chả thấy các cao thủ kia vào comments chi hết.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?