Đoạn script auto translate nho nhỏ viết bằng js và puppeteer

Với 20$ bạn có thể được dịch 1 triệu kí tự đấy, thêm 500k kí tự free nữa là được 1,5 triệu kí tự rồi, ngoài ra Google đã chặn rồi thì tại sao ta cứ phải ngoan cố làm theo cách này. Có mỗi dịch vài kí tự mà cứ phải làm VPN tốn gian config. Nếu thấy đắt quá sao không qua thử bên Bing Translator ấy, được free 2 triệu kí tự một tháng luôn mà độ chính xác cũng chẳng kém Google dịch là bao. Ngoài ra, mình thấy bạn dịch từng từ một, nếu vậy thì dùng luôn mấy API từ điển hoặc tải luôn từ điển về máy cho nhanh, đỡ tốn tiền.

5 Likes

Nói từ ngoan cố hơi mất quan điểm bạn ơi. Mình đã xong task rồi với cả bên mình translate tự động xong còn có người đi verify lại nữa

2 Likes

Rồi, theo quan điểm của mình, cách bạn đang làm là sài ké, trang Google dịch vốn làm ra cho mục đích user dùng chứ không phải là cho bot dùng. Không phải vô tình mà bên Google làm hệ thống chặn crawler đâu, còn vì sao họ làm thì mình không nói. Nếu bạn đem cái này show cho một senior dev xem thì họ sẽ thẳng thừng nói là không nên làm cách này ngay. Nếu bạn thấy vẫn chạy được, vẫn dùng OK thì bạn cứ việc dùng. Chỉ nhắc cho bạn là cách này không nên dùng, nếu có vấn đề kiểu như Google chặn hay gì đấy thì mình không chịu trách nhiệm. Ngoài ra, bạn nên thử đọc thử cái này:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?