Cùng học Photoshop và cần sự giúp đỡ của các cao thủ

em vote 1 phiếu cho paint.net đơn giản, dễ sử dụng, phù hợp với mấy đứa không biết mỹ thuật như em.

Photoshop đó anh Đạt à :slight_smile:
Mà Open Source chưa chắc đã hay hơn Photoshop nhé! Nhưng nhìn cái giá của Photoshop cũng chát thật…

Mình đã làm khá lâu vs Photoshop, Illustrator (CorelDRAW), …

Có ý tưởng gì cứ trao đổi mình có thể thực hiện cho.

2 Likes

Great, thank Hà.

Vừa nãy có cái ideas, nhưng làm linh tinh rồi.

Để khi nào cần, chắc chắn phải nhờ Hà một tay :smiley:

1 Like

Yep. You’re welcome. :grin:

A ơi. E đang hk bên thiết kế đồ họa nhưng vẫn chưa định hướng được đi làm sẽ ntn. A đi làm lâu r chia sẻ cho e ít kinh nghiệm được không ạ? Tks a ạ!

Bạn học về thiết kế đồ họa 2D tĩnh hay là làm Animation hay 3D, …

Tùy vào những gì bạn học và định hướng bạn thích làm gì nhất thì sẽ có công việc phù hợp vs bạn sau này.

+, 2D Design (theo hướng design web, app, …): Làm UI/UX Designer về web.
+, 2D Animation: Theo hướng làm animation (clip, anime, …)
+, 3D: Designer nâng cao hơn khi làm việc với 3D.

Nói chung theo mình bạn nên theo hướng UI/UX Designer thì dễ có việc làm hơn là các nhánh còn lại.

P/s: Các nhánh còn lại thì trong miền Nam sẵn việc hơn. Còn ngoài băc sthif toàn chủ yếu là coder thôi em à.

Mn ơi e chưa biết gì về photoshop, giờ muốn học từ cơ bản để hiểu đc gôc của nó thì có sách nào hay tài liệu hay mn chia sẻ đc ko ạ. E dug pts cs6. Có clb nào offline hay chia sẻ kinh nghiêm vê khoan này mn giới thiệu e nhé

Bạn thử vào kênh Photoshop For Beginner trên YouTube đó :smiley:
Trên đó Video rất hay, tha hồ mà học nhé :slight_smile:

Cho em hỏi là em mới đi học vẽ được mấy buổi,có nên đăng kí học khóa photoshop cơ bản luôn không ạ? ^^~

Bạn học Vè về mảng mỹ thuật công nghiệp, hay vẽ nghệ thuật. Học photoshop thì đơn giản thôi. Học cơ bản thì trung tâm dạy còn thua mình tự tìm tòi. Có điều nếu tâm lý an tâm người ta hay gửi gắm việc học vào trung tâm cho bài bản.

Dạ em định theo hướng mỹ thuật công nghiệp về đồ họa, do em cũng chưa có kế hoạch cụ thể nên chắc đăng kí trung tâm cho chắc rồi tìm hiểu thêm ^^

Uhm. Học gì thì học. Giỏi hay không ở Thái độ học tập của mình thôi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?