Học lập trình có nhất thiết phải mua laptop gaming không?

Chào mn, em là học sinh lớp 12 sắp phải rời xa mái trường cấp 3 thân yêu để bước đến cánh cửa mở ra một khung trời mới đó chính là đại học, tiền để mua lap thì em không có nhiều chỉ khoảng 20 tr và dùng để làm mấy việc trong đó có dùng mấy đi thực tập hoặc thậm chính là freelancer . Và em không có chơi game ở máy tính , chủ yếu coi đá banh xem youtube đồ thôi :smiley: nhưng em phân vân không biết có cần thiết để mua mấy dòng gaming hay không vì thường gaming tầm đó trang bị chip mạnh nhưng mà khá ngốn pin với em di chuyển với sử dụng ở trường nhiều nữa thì không biết nếu mình chỉ mua mấy con laptop gọn nhẹ khác thì có để đủ code không ạ , cụ thể là chip Intel Core i5 Tiger Lake1135G72.40 GHz hoặc một con chip U nào đó :smiley: mấy con này hình như tiếp kiệm với nhẹ hơn một chút ấy ạ.Không biết mấy anh đã từng trải qua và truyền đạt lại kinh nghiệm xương máu của mình để giúp thằng em tấm chiếu mới này chọn đúng được không .Em xin cảm ơn

A post was merged into an existing topic: Topic giúp đỡ hỏi đáp tư vấn máy tính, laptop học lập trình

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?