Chia sẻ phim giảm stress khi code quá nhiều

Nhần vật dễ thương huhu :joy:

1 Like

Các bác mình có góp phim nay, đang căn thẳng coi phim này thì… vỡ não luôn :smile:

Predestination :slight_smile:

2 Likes

Góp Anime có bị xem là lạc loài không nhỉ :joy:

• The Garden of Word (Khu vườn ngôn từ / Kotonoha no niwa) Trailer Engsub
  • Ame & Yuki - Woft Children (Ame & Yuki - những đứa con của sói / Ookami Kodomo No Ame To Yuki) Trailer Engsub
3 Likes

:joy::joy::joy:
Chú hay thật!
=)))

2 Likes

JavaZone cho mình xin link với, nghe nhiều mà kiếm dc tập có mấy phút @@

1 Like

Mình đề xuất nên coi Doraemon, Tom & Jerry, Gumball :grin:

Với Gumball bạn còn tăng luôn khả năng nghe và cải thiện tiếng anh giao tiếp nữa :slight_smile:

2 Likes

lúc trước có coi một cái phim nói về Hacker của Nga hay sao ấy hình như tên là: Who am i thì phải. :smile: thấy cũng hay lắm.

2 Likes

Uhm. Nhưng Who Am I là của Đức. Diễn viên nói tiếng Đức không mà :smiley: Nói chung phim ấy cũng khá hay

4 Likes

Uhm nhưng phim đó chỉ cải thiện nghe thôi. Học Effortless cũng tương tự mà

3 Likes

Chú coi xong có tin thần code chua =))

2 Likes

http://phim.megabox.vn/phim-phieu-luu/xem-phim-hai-tac-458.html
MÌnh xin chia sẻ bộ phim này: mới xem xong mấy hôm trước, cười ngả nghiêng luôn

Gộp reply và dùng @, hạn chế gửi nhiều reply riêng lẻ liên tục nha bạn :grin:

1 Like

Thanks very much :smiley:

2 Likes

Chúng ta đang nói về phim xả stress chứ không bàn về việc học, và nếu một bộ phim khiến ta cải thiện vốn tiếng anh và lại giúp ta xả stress thì tại sao không chứ =)))

Nhưng giờ lớn rồi có ai còn coi hoạt hình không? Nếu hoạt hình chắc chỉ có doremon thôi! :smiley:

5 Likes

Mình vẫn mê phim hoạt hình như hồi còn con nít :smiley:

Ai nói lớn thì bắt buộc phải xem phim người lớn =))

Lúc coding mà bị bí, mình hay rủ mấy nhóc gần nhà bắn bi, tạt lon. Nếu chủ nhật rảnh rỗi thì tranh thủ đi thả diều với đám con nít cũng vui, thoải mái đầu óc nữa :grin:

Mọi người xung quanh hay nhìn mình cười, nhưng kệ họ đi, ai cũng có phong cách sống riêng mà, đâu nhất thiết phải sống cho vừa lòng tất cả :grin: Miễn điều mình làm khiến mình yêu đời và vui vẻ là được.

Nhắc thêm là việc bạn tiếp xúc nhiều với trẻ em không chỉ giúp bạn hiểu chúng hơn, dạy chúng cách sống (ba mẹ chúng ít khi dạy chúng, tất cả giao phó cho cô giáo, con hư thì đổ lỗi cho nhau), hơn hết là sau này khi có con, bạn sẽ hiểu ở độ tuổi chúng, chúng sẽ nghĩ gì về xung quanh :wink: Đừng bảo là bạn biết hết, trẻ con bây giờ phát triển nhanh hơn ta tưởng (có một bé chia sẻ cảm giác khi coi phim dành cho người lớn, và hỏi nhiều câu khiến mình hốt hoảng và thích thú :grin: )

2 Likes

Có nhé, mình còn vẫn xem Anime :joy:
Như 2 bộ Anime mình giới thiệu ở trên có cả Vietsub lẫn Engsub, đặc biệt nội dung rất có giá trị nhân văn và như Kotonoha no niwa thì nét vẽ rất thực :blush:

2 Likes

Mình thấy Anime đang ăn mòn tuổi trẻ. Báo có nói :frowning:

4 Likes

Khúc này lạc đề rồi cha :grin: Nhưng những điều bạn nói hiển nhiên mà. Ở tiểu học, ai chả được bố mẹ, thầy cô giáo dục như thế? :D[quote=“Gony, post:36, topic:24106”]
Ai nói lớn thì bắt buộc phải xem phim người lớn =))
[/quote]

Có ai nói đâu? Mình nói đa số thôi mà. Chứ mình vẫn xem Doreamon, Tom & Jerry, Conan ấy :smiley: Miễn là nó không quá viễn tưởng như Thủy thủ mặt trăng, ảo tưởng sức mạnh như Naruto hay Fairy Tails là được.
Nhưng lớn rồi thì tập xem chương trình dành cho lớn đi! Như thời sự, khám phá thiên nhiên, hài, mấy chương trình trên kênh discovery ấy!!! Còn hoạt hình lâu lâu coi để nhớ tuổi thơ thôi! :smiley:

3 Likes

Rãnh thì coi phim dưới :slight_smile:
1994: Forrest Gump vs Pulp Fiction vs The Shawshank Redemption

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?