Các bác thích dùng tiền mặt hay thẻ hơn

mọi người thích dùng tiền mặt hay thẻ hơn nhất là sau vụ vietcombank ý mình thì vẫn thích dùng thẻ hơn còn mọi người thì sao

Tùy hoàn cảnh thôi.
Mua hàng ở nước ngoài mà dùng tiền mặt thì bằng răng, ra chợ mua 3 cọng hành đưa thẻ ra thì ăn no hành :v
Ở Mỹ ví dụ khi đổ xăng thì dùng thẻ nhanh hơn rất nhiều so với đưa tiền mặt. Ở VN thì ngược lại, thanh toán bằng thẻ thì chậm hơn đưa tiền mặt =))

Ở nước ngoài phổ biến chứ ở VN nói chung thì thanh toán bằng thẻ vẫn còn là điều xa lạ với nhiều người.
Những giao dịch lớn thì chuyển khoản ngân hàng cho an toàn. Internet banking nói chung có những thuận tiện nhất định nhưng cũng có kẽ hở, đa phần do sự bất cẩn của người dùng. Không phải chỉ VN thôi mà cả những nước có nền kỹ thuật siêu nhất hàng năm vẫn bị các vụ tấn công đấy thôi.

2 Likes

dùng thẻ tiện hơn. nếu bác sợ rủi ro như vụ VCB thì bác nạp vô thẻ 1-2tr mua sắm online , quẹt các kiểu thôi. Còn tiền để ở nhà cho an toàn . :smile:

Chỉ dùng thẻ để rút tiền mặt tiêu. Còn lại toàn bankplus.

ý anh là các khoản tiền lớn thì ra ngân hàng chuyển ý ạ vd 10-20 củ gì đó nhỉ

trong thẻ của em còn 200k bác à

em dùng winphone vì em thích nó nên chả có internet banking mà dùng anh à toàn phải vào trình duyệt thôi à

dùng thẻ nhưu visa mất phí 22000 tháng thì phải

anh dùng 1280 nên chả sao. cơ mà vửa mất bóp, toàn bộ giấy tờ, thẻ ATM, hsbc…:(. Dùng thẻ tiện hơn nhiểu chứ.

anh có thẻ cyar hsbc ạ

visa mất phí dữ ko anh

350k/năm. thẻ chuẩn. thẻ vàng với bach kim thì mắc hơn

sao em làm visa ở techcombank mất 22.000 tháng anh à

Tuy ngân hàng mà có mức phí khác nhau, mà anh thấy hsbc dường như là cao nhất, nếu cùng loại thẻ. Chắc em dùng vàng :))

của em chỉ thanh toán thôi không ghi nợ được đâu anh à còn anh thì sao nó cho anh hạn mức nhiều ko anh

ah hạng chuẩn thi gấp đôi mức lương lúc đăng ký.

Dùng thẻ thoải mái hơn, không cầm nhiều tiền mặt chật ví.

Với cả tiền cũng không được vệ sinh lắm đâu :cry:

2 Likes

A post was merged into an existing topic: Hôm nay rảnh, các bạn có câu hỏi gì về cuộc sống và công việc ở Singapore thì hỏi nhé, Đạt trả lời hết

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?