Tư vấn mua bảng vẽ cảm ứng

mình đang tính sắm 1 cái bảng vẽ touch pad nối với pc , để vẽ phát thảo ý tưởng các kiểu , trước đây thường dùng giấy nhưng tốn giấy quá…:smiley: ai đã từng mua và dùng rồi cho mình hỏi nên mua loại nào , mục đích mình chỉ là vẽ phát thảo đơn giản không phải thiết kế đồ họa gì hết ?? thấy có mấy loại rẻ dưới 1m có nên mua không mình sợ rẻ quá dùng mau hư nữa…

1 Like

Wacom thì đắt, lại dùng để thiết kế chuyên nghiệp. Nếu dùng để phác thảo thì khả năng là dễ có tẩy xoá, bạn mua ctl-490 có đầu tẩy, giá khoảng 1tr7
Còn như mình, mục đích chính là để chơi osu! và thay chuột ở chỗ làm cho đỡ tốn không gian thì sắm XP-Pen g430 (hơn 800 nghìn), hơi khó dùng để vẽ vì nó nhỏ.
Nếu bạn muốn một tablet đa năng thì Huion H420 là lựa chọn khá tốt, giá cũng gần 800k.

Chuyện nó mau hư, bạn đừng lo vì bạn không đập phá thì chúng nó còn lâu mới hỏng. Graphic tablet nói chung bền hơn chuột nhiều.

1 Like

oke thanks bạn…:D…

mình cũng tính sắm, để dễ dàng thiết kế hệ thống :smiley: , mà ko pít nên lên đâu mua cho nó an toàn nhỉ ?

Bạn cứ mua chính hãng thì lúc nào cũng an toàn cả, vì sẽ có các chính sách bảo hành hợp lý cũng như seal đảm bảo hàng mới.

2 Likes

XP-Pen g430 vẽ vời được không ?

Hơi trơn hơn cái ctl 470 cũ của mình. Còn bảo vẽ được không thì tham khảo ý kiến của bạn nào học thiết kế í, mình vẽ nên không biết.
Theo đánh giá của mình thì cái g430 size nhỏ nên không hợp để vẽ.

1 Like

G430 kích thước đúng là hơi nhỏ để vẽ, thích hợp cho mấy bạn thiết kế hơn, tuy nhiên nếu ráng xài để vẽ thì cũng ok.
XP-Pen G430 có phiên bản to hơn là con G640 size bự gấp đôi đấy mà giá cũng chỉ 1tr2 thôi, xài cũng rất ok, siêu mượt luôn

XP Pen dùng có mượt không bạn? Mình đang định mua Star 03 để dạy online, ko biết viết có độ trễ không bạn?

Mình vẫn xài con đó chơi game đây. Mượt, giống như chuột vậy.

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?