Admin tạo ra web DNH để làm gì?

83% thanfh vien kh hoi bai tap con ban thi sao? vay ban tao ra web nay de lam gi ?

Hi @Hien_Le3,

Câu mà cậu đã trích dẫn đã được gắn ở đó khá lâu rồi. Có lẽ, cách diễn đạt của nó khiến cậu hiểu nhầm.
Cậu nên hiểu nó thế này: 83% thành viên ở đây không lên đây để nhờ giải bài tập hộ. Còn bạn thì sao?

DNH là diễn đàn hỏi đáp, chủ yếu về công nghệ thông tin. Bọn tớ mong tạo môi trường để trao đổi, trau dồi thêm kiến thức về ngành này, và nhờ đó, cả cộng đồng đều có thêm kiến thức cho những công việc liên quan tới ngành này nói riêng. Vì vậy, việc nhờ giải bài tập hộ (thường là những bài cơ bản, từ những bạn lười biếng) hẳn nhiên không giúp ích gì cho cả người hỏi lẫn người trả lời rồi! :smile:
Cậu cần lưu ý:

• Nếu người hỏi có giải thích phần bạn ấy đã làm, cùng với source code, đó không phải “nhờ làm bài tập hộ”.
    Bọn tớ welcome những người đã bỏ công ra làm bài tập của mình, và sẵn sàng hướng dẫn họ để hoàn thành bài tập.
  • Nếu người hỏi có bài tập quá khó, và không biết bắt đầu từ đâu, bọn tớ cũng sẵn sàng chỉ hướng cho bạn ấy.

Hẳn nhiên, cậu có thể thấy bọn tớ khuyến khích các bạn ấy tự hoàn thành phần việc của mình, hơn là ném cho bạn ấy “con cá” để sau khi ăn xong, bạn ấy vẫn “chết đói”.

Hi vọng trả lời trên giúp cậu hiểu được rõ ràng hơn câu quote trên diễn đàn, và từ đó sử dụng diễn đàn hợp lý.

À, nhớ viết tiếng Việt tử tế nhé cậu! Đó là manner của một người Việt có giáo dục nên thể hiện.

9 Likes

➜ Giá trị cốt lõi: tạo môi trường học tập miễn phí, nghiên cứu học thuật, trao đổi kinh nghiệm nâng cao chuyên môn dev giúp dev làm việc năng suất, chất lượng hiệu quả trong software industry ➜ Mục tiêu dài hạn, tầm nhìn chiến lược: đưa Việt Nam sánh ngang với các cường quốc 5 châu :smile:

Trích lời mod @library:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?