Vietsub khóa học Android miễn phí của Udacity

ok, để mình thử :smiley:

2 Likes

@phantomlk cũng nên học khóa học này từ đầu nữa, để vừa có kiến thức lập trình Android, vừa củng cố tiếng Anh (Nghe, Hiểu)

3 Likes

Chắc tới ngày mai cũng được 20-30 video để đem đi meetup khoe rồi :))

3 Likes

Vừa dịch có vừa học Android không. Vài bữa anh học xong Android cơ bản anh học phiên bản nâng cao có phụ đề để chém gió :smiley:

1 Like

Em mới tạo lại project làm cái Map hồi trước, dùng API google map (nghịch được vài hàm). Chưa biết phần chạy ứng dụng như thế nào. Học xong khóa này chắc ok :))
Các bạn nào mới học chắc nên xem qua XML bên video hướng dẫn cơ bản :smile: chắc em chạy qua đó dịch quá.
hình như em làm giống chỉnh sửa một class hơn ~~ chứ chưa phải chương trình

3 Likes

bạn tham gia slack luôn nhé, làm video nào thì đặt gạch rồi làm :smile:

2 Likes

@phantomlk bạn vào daynhauhoc.slack.com chưa nhể :smiley:

1 Like

A cũng thấy phần XML làm rất hay :+1:

1 Like

mình vừa đăng kí bên topic kia, nãy làm không biết bấm nhầm vào insert sub below thế là làm nó lệch mất, giờ đang làm lại :sweat_smile:

1 Like

Đã xong, mọi người cho cái ý kiến ạ :smile:

4 Likes

Cũng nên có một kênh để giới thiệu videos chứ nhỉ? Mình vừa làm vừa nghe Feedback là tốt nhất. Có thể giới thiệu thêm lên Facebook cho mọi người vào xem và nhận xét sub.

Mình cần làm một hướng dẫn cách vào học khóa học này, cách để bật sub Việt. Mọi người thấy sao?

6 Likes

Triển luôn anh :smile: nhiều cái dịch cũng chưa chuẩn, chờ feedback luôn

3 Likes

đã chiến đấu đến video 41 :heart_eyes: ( hết bài 1 :sweat_smile:)
vậy là có thử để đem khoe trong meetup r nhé :v

5 Likes

Quá khủng, ráng kêu gọi thêm nhiều người vào dịch khóa học nhé. In @TTmagic we trust :sunglasses:

3 Likes

@ltd Em thấy khóa này người ta nói khá nhanh, nên khó có thể vừa nhìn sub vừa nhìn nội dung video được, sẽ tốt hơn nếu tai nghe hiểu được tiếng anh, còn mắt thì xem nội dung video. Giờ muốn ngồi học khóa này cũng khó vì 1 mắt ko thể vừa nhìn video và sub cùng lúc đc vì nó nói rất nhanh :joy:
P.s: Youtube cho lồng tiếng thay vì làm sub thì tốt :sunglasses:

1 Like

Đúng là khóa này nói khá nhanh

1 Like

Nhanh thì phải coi lại thôi :smile: Học chứ đâu phải coi phim đâu mà hi vọng là coi một lần hiểu hết được. Lồng tiếng thì không làm được đâu @TTmagic :smiley:

3 Likes

Chắc phải nghiên cứu làm thêm một cái cơ bản nữa, chứ thế này em sợ mấy bạn k biết gì như em khó học lắm :smile:

3 Likes

Nên học cả cái cơ bản nữa :smile: Chương trình cơ bản hay lắm.

3 Likes

sao a ko tham gia làm cùng cho nhanh :smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?