Giới thiệu về khóa học C++ dành cho người chưa biết hoặc biết một ít về lập trình

để em suy nghĩ ý tưởng cái đã hehe phải chất chất mới được :stuck_out_tongue:

6 Likes

Welcome @TheSky joined the project

http://daynhauhoc.com/t/gioi-thieu-ve-khoa-hoc-c-danh-cho-nguoi-chua-biet-hoac-biet-mot-it-ve-lap-trinh/24016/8?u=ltd

10 Likes

Sẽ cố gắng hết sức :confounded:

8 Likes

Ú òa lần này mình phải cố làm theo :smile:

3 Likes

Cho em 1 chân Web developer với biết đâu sau này em tạo 1 series web thì sao hehe :wink:

6 Likes

Mình đang đang theo ngành kĩ thuật xây dựng nhưng có đam mê lập trình,cũng muốn học hỏi,đang tính dk học lập trình ở các trung tâm trên tphcm mà h thấy Ad tổ chức giảng dạy.Hi vọng được tham gia

4 Likes

Wow, cảm ơn em nhiều nhé, Khoa có cái blogs khá ổn rồi, anh tính sử dụng luôn mà không chỉnh sửa lại nữa.

Em giúp anh làm cái intro và end được không? Anh có thể thêm vào đầu và cuối video :slight_smile:

6 Likes

Tất cả code Khoa sẽ open source với MIT License :wink:

6 Likes

Phần intro anh khỏi lo để em làm :slight_smile:

@thangngoc89 hehe :stuck_out_tongue: phụ a giúp nâng kỹ năng node xí :wink:

7 Likes

Khi anh bắt đầu làm sẽ ping em

PRs are welcome

6 Likes

C++ Viết chương trình Hack Game với Qt hướng dẫn cách đọc vùng nhớ / ghi vùng nhớ lên một game, sử dụng Qt để thiết kế giao diện hoàn chỉnh

Nghe cái này là mình thấy hứng học lắm rồi :smile:

4 Likes

Anh Đạt ơi cho em hỏi là để tham gia thì em phải làm gì hả anh? :slight_smile:

4 Likes

Từ lúc bắt đầu đến khi kết thúc, dự kiến là thời gian bao nhiêu vậy các cao thủ? Lượng kiến thức có vẻ đồ sộ quá.
Khóa C++ hiện tại của bác Đạt, thấy từ khi video đầu tiên được up lên, đến video cuối cùng là hơn 1 năm đó :smiley: (22/6/2013 ~ 3/8/2014)

3 Likes

Cũng khoảng 1 năm, mà không biết có làm kịp không :thinking:

5 Likes

Với dự án này cũng rơi vào tầm đó ạ.
Vì lượng kiến thức nhiều kèm với việc Anh Đạt cũng bận nên chắc là không thể xong sớm được :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Đạt có thể giới thiệu thêm việc sử dụng build system để từ dịch mã nguồn sang mã thực thi có được không? Mình thấy phần đấy cũng hay. Đa phần các khóa học mình xem chỉ chú trọng dạy cú pháp, cấu trúc ngôn ngữ mà ít nói về quá trình xây dựng và tạo ra sản phẩm từ mã nguồn ra đến sản phẩm hoàn chỉnh, mà những cái như thế rất thú vị đấy chứ :slight_smile:

4 Likes

Khóa học nào của Đạt cũng giới thiệu cái này, cái này là cơ bản nhất cần phải biết.

Đạt thích dạy compile luôn bằng command line, nhưng có vẻ mọi người khó nắm, nên chọn dạy bằng IDE.

6 Likes

dạy viết makefile đi Đạt :joy: Vậy mới biết dependencies là gì :joy:

7 Likes

Có thể sẽ giới thiệu một ít về Makefile. Nhưng không dám nói nhiều vì chủ yếu là Đạt copy Makefile của project khác rồi sửa lại chút cho chạy với project của mình :joy:

7 Likes

Cái này cũng chỉ đơn giản là compile 1 file đơn lẻ thôi chứ cũng chưa phải là build 1 sản phẩm hoàn chỉnh.

Ý mình là trong khóa học nên làm 1 case study đơn giản về build 1 sản phẩm hoàn chỉnh từ mã nguồn, như qmake trong Qt (được đề cập trong khóa hoc) hay mình thấy giờ cũng thường sử dụng Gradle này.

Như vậy giúp các bạn nào (như mình này) muốn tìm hiểu thêm về quá trình tạo dựng sản phẩm hoàn chỉnh cũng có đầu mối mà lần.

9 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?