Nên học trường đại học công nghệ nào tại Việt Nam

Chào mọi người,
Mình là một học sinh phổ thông. Mình muốn trở thành lập trình viên giỏi, giống như mấy hacker trong các bộ phim nổi tiếng. Em băn khoăn không biết nên học trường đại học nào?? Mong mọi người tư vấn giùm em.

1 Like

Em cứ học thật giỏi đi, thi ĐH thật cao, còn trường thì BK, KHTN,… trường đại học 1 phần thôi, có những hacker cũng chỉ 10 -> 15 tuổi thôi ko vấn đề, hacker hoặc gì đi nữa chỉ có đam mê mới đưa họ đến đc như vậy, đam mê và hành động mới đi đến thành công, mơ mộng và ảo tưởng thì ngược lại,…

1 Like

Em được tuyển thẳng rồi anh ơi! Vấn đề là chọn trường sao cho tốt và phù hợp với điều kiện gia đình thôi ạ!

Em đc tuyển thẳng thì tuyệt :), anh thì học KHTN thôi nên cũng ko biết các trường khác ntn, nên nếu lo về điều kiện thì học các trường như BK,KHTN,… thì sẽ ít tiền, còn nếu có đ/kiện thì em có thể học ĐH FPT, học thì tự học là chính nhưng môi trường tiếng Anh thì học FPT là ok đấy, ở đấy cũng nhiều bạn giỏi cực kỳ đấy :smile:

1 Like

ĐH Công Nghệ ĐHQGHN, các trường BK trên cả nước, KHTN cả nước, …

1 Like

hacker hả, cứ các trường có chuyên ngành an ninh mạng mà quất thôi =)) mà học hacker chắc vất vả lắm :3

1 Like

Hồi đó mình cũng có ước mơ thế này :smile: nhưng học rồi mới biết không đơn giản :cry: chuẩn bị tinh thần vượt qua khó khăn nhé

1 Like

Trước khi vào trường ai cũng nghĩ như bạn, mình cũng vậy. Và trong khi học thì mới biết, không đơn giản thế. Một lập trình viên học 10 thì 1 người học bảo mật học 15, 1 ngừoi bảo mật phải giỏi toàn diện ( tức nhiên phải có mảng chuyên sâu).

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?