Nên mua ổ cứng di động hãng nào?

Máy tính em đã từng hư 2 ổ cứng Nên lần này em rất sợ mất dữ liệu nên em quyết định mua ổ cứng di động! Anh/chị đã từng sài ổ cứng hãng nào có thể tư vấn cho em ko? Em đang cần gấp vì máy tính em nhiều dữ liệu quá rồi mất cái nữa là xong! bye bye đời của tôi!

vậy thì bạn nên up lên google drive … còn ổ cứng di động thì cứ WD thôi sang thì samsung =))

bạn có thể nói rỏ hơn ko!

up lên cloud + chứa trong ổ cứng di động

Chiến Western Digital thôi:
Ổ cứng HDD WD 2TB Passport Ultra Metal Edition
Tính năng nổi bật:

• Ổ cứng gắn ngoài - 2TB - Box 2.5’’ - USB 3.0 - Auto Backup + bảo mật 256bits, Soft sử dụng free, Sao lưu tự động và sao lưu đám mây
  • Bảo hành 24 tháng
  • Giá 3.490.000 VNĐ
1 Like

nó sài ok ko bạn! Mình tính mua 1TB thui nhưng ko thấy đánh giá nhiều về nó nên đang ưu tư!

Theo mình ổ cứng thì dùng WD cũng khá ổn, nhưng đồ điện tử không ai nói trước được. Bạn cứ lưu vào 2-3 nơi cho an toàn, ổ cứng di động, các dịch vụ lưu trữ như google drive, mega.nz, …

1 Like

đồng ý với ý kiến của bạn! trên cloud có cái ko cho giới hạn cái dung lượng của 1 file mà mình có 1 số file lớn ko thể chứa nên cần mua!

Ngoài offline backup nếu có $$$$ thì chơi luôn remote (offsite) backup nhỉ.

1 Like

Ổ cứng di động thì nhiều hãng lắm. Tiền nào của nấy thôi bạn, mình thấy Samsung cũng ok đấy.

Ổ cứng di động thì nên mua WD hoặc Seagate.

theo mình tìm hiểu thì seagate lỗi hơi nhiều sau bảo hành nên cũng đang phân vân giữa seagate vs WD!

ok bạn tiền nào của nấy mà mình mua lap 2 năm bảo hành 5 lần mình còn ko thể tin nổi nữa! -> mua ổ cứng gấp!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?