Có nên nghỉ làm để theo học liên thông ĐH không?

Xin chào mn, em năm nay 23 tuổi, làm lập trình ios được khoảng 1 năm rồi ạ.
Hiện tại em gặp một vấn đề thế này ạ.
Trước đây em học ios ở một trường nghề, họ chỉ dạy cho em làm mỗi ios là chính và làm sao để code ra được 1 sản phẩm. sau đó em đi làm thì cũng chỉ quanh đi quẩn lại như vậy. 1 thời gian sau thì em cảm thấy rất khó tiếp cận công nghệ mới, và phải mất rất nhiều thời gian để đọc. Vì có nhiều thuật ngữ em đọc ko hiểu gì mặc dù là tiếng việt.
Em cảm nhận như vậy thì chắc ko tiến xa được. Bây h em thấy một trường đại học ở địa phương đang tuyển sinh liên thông. Em có nên nghỉ làm để theo học ko ?
Em tính trong thời gian học, ngoài việc được học và trao dồi kiến thức cơ bản thì em muốn cải thiện ngoại ngữ luôn.
Em nhờ mn có kinh nghiệm và trải nghiệm nhiều cho em một vài lời khuyên với ạ.

Xin chào ! Mình năm nay cũng 23 tuổi như bạn và cũng đi làm gần 1 năm rồi .
Theo mình nếu bạn muốn hướng đi làm công ty lớn hoặc ra nước ngoài thì nên đi học đại học để có bằng. Nếu không thì theo mình thì bạn đã đi làm và có kiến thức về lập trình rồi thì khả năng tiếp cận ngôn ngữ khác hay học cái gì đó mới thì không phải quá khó , nên chọn 1 trung tâm để học những cái mình muốn tìm hiểu cho đỡ mất thời gian.

Cảm ơn bạn đã góp ý. Đúng là mình cũng muốn có cơ hội để thử sức ở nước ngoài.
Về công nghệ thì mình có thể làm được , nhưng về bản chất thì vẫn rất mông lung. và làm rồi thì thường quên rất nhanh.

Chưa quen với việc tự học thôi. Đừng thấy khó mà bỏ.

2 Likes

cảm ơn ban nhiều, mình cố gắn thêm 1 năm nữa coi sao.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?