Cần tư vấn về việc sau 2 tháng nhưng muốn xin nghỉ

Mọi người ai từng làm ở Fujinet cho mình hỏi nếu sau 2 tháng (được nhận) hoặc sang tháng thứ 2 mà mình xin nghỉ thì bị xử lý như thế nào ạ?

1 Like

cái này thì bạn phải xem lại ở trong hợp đồng chứ ?

1 Like

Cứ chia sẻ lí do thẳng thắn ra, chẳng ai làm khó ai đâu.

Ko, mình muốn hỏi thực tế những bạn đã thử việc tại Fujinet và nghỉ giữa chừng xem thực tế thế nào? Chứ hợp đồng thì mình biết mà

Theo nguyên tắc trong thời gian thử việc, bạn xin nghĩ việc bình thường. Trừ khi trong hợp đồng thử việc có điều khoản ràng buộc gì đó.
Hoặc sau 2 tháng thử việc, là lúc kí hợp đồng chính thức, bạn có quyền không ký hợp đồng và nghĩ.
Sau khi 2 tháng thử việc và kí hợp đồng chính thức rồi mà nghĩ thì cái này mình ko chắc.

Kết thúc thời gian nghỉ việc bạn có quyền nghỉ. Còn cụ thể phải xem có điều khoản ràng buộc trong hợp đồng không.

Muốn nghỉ thì nghỉ. Họ có quyền ko nhận mình, mình cũng có quyền ko nhận họ.

cứ nói em cảm thấy không phù hợp với môi trường làm việc ở đây, nếu đã ký hợp đồng thì xem trong hợp đồng viết cái gì , còn chưa ký thì mình thích thì mình nghỉ thôi …:smiley:

trong thời gian thử việc 2 tháng. nếu muốn nghỉ, gửi mail cho xếp, cho HR xin nghỉ. rồi tự động nghỉ.
sau khi được nhận 2 tháng, nếu thấy công việc không bị ảnh hưởng tới người khác. cũng làm như trên.
còn nếu công việc có ảnh hưởng tới dự án, tới người khác thì theo bảng hợp đồng có qui định là sau 30 ngày làm việc mới được nghỉ. Việc xin nghỉ cũng vậy gửi mail cho xếp, HR. được công ty duyệt cho nghỉ. Hết thời gian theo qui định trong hợp đồng và đã bàn giao công việc xong rồi thì nghỉ thôi.

2 Likes

Em cám ơn mọi người nhiều ạ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?