Học thiết kế đồ hoạ sau này có thể làm game được không?

Như tiêu đề . Bản thân em thì muốn trở thành 1 người làm game bằng C# ( em đang tự học) ,nhưng năm nay em lớp 11 và em cũng đang học vẽ để năm tới thi khối H ( Thiết kế đồ họa ) , vậy em học tkđh sau này có thể làm game được ko(bao gồm việc viết code với cả vẽ) , vì em biết được trong ngành tkđh cũng có 3d animation . Mọi người cho hỏi em làm v có ổn không ạ ! @@

1 Like

Anh nghĩ em chỉ nên tập trung vào 1 hướng thôi, hoặc lập trình game hoặc thiết kế game. Hiện a đang học ngành multimedia của bưu chính HN, bọn a có 3 mảng chuyên ngành phát triển ứng dụng( trong này có game), thiêt kế đ phương tiện và truyền thông đa phương tiện nên a cũng có thể hiểu cảm giác muốn học và làm nhiều cái khác nhau nhưng thực sự thì điều đó rất khó và ít trg nào đào tạo chuyên cả 2 cho e đc. E nên cân nhắc và chỉ nên học cho mình 1 hướng, sau khi thạo 1 cái r thì e có thể theo tiếp cái còn lại

Cảm ơn anh ,vậy bây giờ em chỉ học C# cơ bản thôi còn lại tập trung vào hướng thiết kế. Tại bản thân em đều muốn thực hiện 2 hướng này song song với nhau . Cảm ơn anh lần nữa vì đã khuyên em

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?