Cần tìm một người thầy

Lời hứa:

• Em sẽ tự học chuyên cần theo những gì thầy dạy.

Mong muốn về thầy:

• Thầy có tâm huyết muốn truyền dạy cho học trò.

Em không giỏi nhưng em sẽ cố hết sức. Em muốn là người giỏi nhất.

1 Like

bạn muốn học cái gì?? Bạn muốn tới trình độ bao nhiêu? Định hướng như thế nào?

1 Like

Em muốn bắt đầu từ thuật toán, ngôn ngữ web. Em muốn trình độ cao nhất. Em sẽ trở thành người vĩ đại của thế kỉ này.

2 Likes

Chúc bạn may mắn :slight_smile: Không hiểu tại sao nhưng rất thích thái độ này của bạn, cố lên nhé!

1 Like

Có tham vọng là tốt nhưng hãy bớt atsm :smiley: chủ yếu là bạn tự học thôi, nếu là thuật toán thì tìm sách tiếng anh hay các khóa trên coursera , ngôn ngữ web thì học html, css làm web tĩnh, web động thì js, php hoặc sang hơn là xài nodejs hay gì đó. Trình độ cao nhất không tồn tại nhé. Thành người vĩ đại nhất thế kỉ này thì có lẽ còn có thể :v Có vấn đề gì thì cứ lên DNH hỏi mọi người

6 Likes

Bạn có nghe về self-taught developer chưa ? Đa số lập trình viên giỏi nhất đều bắt nguồn từ môn phái này và người thầy lớn nhất chính là bản thân họ. :slight_smile: Good luck

4 Likes

Em đang thực hiện thay đổi thế giới nhưng quả thực không đơn giản. Để làm đươc iron man cần tất cả những người vĩ đại đã thay đổi thế giới. Ảo tưởng chưa từng nói ra

Bạn từng nghe câu:
“Đời chả ai cho không ai cái gì” chưa? :smile:

2 Likes

Người thầy tốt nhất là bản thân mình thôi. Cứ tự học đi sẽ ngộ nhận được nhiều thứ. Bạn muốn trở thành người giỏi nhất nhưng chỉ muốn đi con đường ngắn nhất thì sao được.

2 Likes

Bạn đang tự làm trò hề à :v

1 Like

Bạn lên chính quyền xin đổi họ tên. Họ là Vĩ, tên là Đại, tên đầy đủ của bạn là Vĩ Đại. Vậy là bạn đã trở thành người Vĩ Đại mà không cần thầy.

1 Like

Mình thấy bạn ấy lên tìm mentor là chuyện bình thường mà. Mấy bác lâu năm cũng bảo có mentor thì đi sẽ nhanh và đỡ lệch hướng hơn. Đến cả start-up người ta còn tìm mentor mà :3.

Mà đời vốn nó “không ai cho không ai cái gì”, nếu chỉ làm thầy suông ko có benefit gì thì ko ai làm đâu :))

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?