Muốn đi làm về WPF thì phải đạt tối thiểu những yêu cầu nào?

dạo này khi em hỏi bác google để tìm thực tập thì thấy các thứ như unity android php vv rất nhiều.Nhưng với WPF thì rất ít và hầu như là ko có vậy đâu là lý do nhỉ các bác . em có tìm được một việc như thế này .Và gải sử em muốn đi làm về WPF thì em phải đạt tối thiểu nhữn yêu cầu nào ạ em xin cảm ơn giả sử em muốn ứng tuyển cho vị trí này chả hạn https://itviec.com/viec-lam-it/c-net-developer-vietns-3202

Theo ý kiến cá nhân anh thì tối thiểu em phải biết:
Công nghệ đó nó là cái gì ? Xây dung dựa trên cái gì? Ra đời để giải quyết vấn đề gì ?
điểm mạnh yếu so với các công nghệ khác cùng chức năng (WF).
ít nhất em cũng phải làm được một ứng dung tàm tạm và biết một số thứ liên quan. Ví dụ :
XAML, Style, Template, Binding, Command, Dependency Property, Dependency Object, MVVM

2 Likes

WPF (Windows Presentation Foundation) là thế hệ tiếp theo của WinForm. Là thư viện để xây dựng các ứng dụng có giao diện đồ hoạ cho Windows. WPF hỗ trợ tốt hơn cho nội dung đa phương tiện
Do hệ sinh thái PC đã bảo hoà nên WPF không có đất dụng võ. Hiện nay các ứng dụng đa nền tảng, web app và mobile app đang trỗi đậy nên các công nghệ khác như Java, công nghệ web hay các framework viết app đa nền tảng (vd như Xamarin) chiếm ưu thế hơn

1 Like

viết app destop giờ chắc chỉ tay nào siêu giỏi mới sống được à

https://itviec.com/viec-lam-it/csharp-developer/ha-noi trong cái này thì winform lại nhiều hơn à

h các dự án Desktop cũng còn nhiều toàn là VB :smiley: . Bên Cty mình khách chủ yếu là Nhật code Desktop khá nhiều toàn VB :smiley: . Bạn ở trên phân tích đúng . Mình cũng rãnh rãnh theo OSX làm vài cái bán lấy ít $ mà ko = Mobile .

sao bảo ms khai tử vb rồi cơ mà

1 Like

bác viết app cho os x ạ

MS khai tử VB rùi nhưng các ứng dựng viết trc đó (thời đồ đá ) bằng VB khi nâng cấp lên cũng phải dùng VB hoặc là đập đi xây lại bằng công nghệ mới !

Ừhm rãnh thì viết cho vui , chứ h ko ai sài Desk nhiều , chuyển qua Web thuận tiện hơn .

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?