Hỏi lương của những anh chị IT mới ra trường

chào bạn.
28 tuổi mà bạn cần có người nhà hoặc họ hàng giúp đỡ về tài chính để vô học lập trình hôm.
1.nếu đủ điều kiện về tài chính mà không có dư dả thì vô fpt aptech nha bạn. Vì bằng fpt aptech tương đương bằng cao đẳng chính quy tại tphcm và học tổng cộng 2 năm. (học năm tháng là 17 củ cho một học kỳ và tổng cộng là 20 tháng cho 4 học kỳ).
nhưng học phí fpt hơi chát nhưng bạn chịu khó học cộng thêm thành tích khá nữa nữa thầy cô sẽ suy nghĩ lại và tuyển bạn bằng cách giới thiệu qua các công ty khác cùng cộng tác với fpt.
chúc bạn thành công.

Học gì thì học miễn đam mê, nhung nói thật làm CNTT khó giàu lắm. Lượng người giàu bằng IT số rất ít so với những nghành khác. Mà làm IT ngồi máy nhiều, nhiều chú sau này bị bệnh nghề nghiệp nữa. Vô sinh nhiều vì thức đêm thức hôm, sinh hoạt không được ok cho lắm. Đã từng làm IT 2 năm và chuyển qua làm kinh doanh được 5 năm…

1 Like

Nghe anh nói mà mất hết cả động lực :cry::cry::cry:

Em nghĩ mình cần xác đinh lại yêu nghề với yêu tiền.Ranh giới của nó rất mong manh.Có 1 vài người hỏi vì sao em lại chọn ngành này…1 phần nhỏ nhưng cũng chiếm đa số các bạn sinh viên trả lời…ngành này đang HOT hoặc đại loại làm được nhiều tiền…

tuỳ năng lực bản thân nhưng phần lớn là 6-10tr

ở VN thấy đa phần làm outsource cho Nhật, các ông trình độ bt tầm 15-20tr cao hơn đc 1500usd .

2018 và tầm 3-4 năm nữa thì lương của web hay app cao hơn anh nhỉ?

trong sự hiểu biết của bản thân thì cái này thì mình không nói được :smile:

2 Likes

Anh cho em hỏi là anh làm về mảng nào vậy ạ? . em cám ơn!

Em có đọc thông tin ở trên thì thấy anh ra trường với tấm bằng khá. Vậy lí do là gì ạ? Vì em thấy mức lương của anh quá khủng

Mới đầu yêu nghề sau chuyển sang yêu tiền ::))
Đó giống như quy luật ::))

1 Like

Đọc xong comment này cảm giác như là bằng khá thì phải lương bèo chớ ko được lương khủng.
“Tuổi Khỉ” quá mình cũng bằng khá.

2 Likes

đọc xong thấy nãn quá.
Mình chỉ mong muốn có cuộc sống ở VN với mức lương tầm 1k, mà thấy mấy bác toàn đi làm gần chục năm mới lên dc 1k :frowning: .
Có ai học xong ở nước ngoài về VN làm thì chia sẽ kinh nghiệm với ạ

Lương nó tính theo năng lực , đánh giá tiến độ công việc, sản phẩm , công nghệ bạn làm, chứ nó có tính theo bằng gì đâu Bạn?

có thể Bạn bằng giỏi, xuất sắc sẽ được để ý đến đầu tiên, nhưng năng lực thay đổi theo thời gian, ko thể tính theo bằng được, phải nhìn vào thực tế chứ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?