Nhờ Pokemon Go, Nintendo bây giờ giá trị hơn cả Sony

https://www.techinasia.com/nintendo-now-worth-more-than-soy-thanks-pokemon-go

Hic, không rành về cổ phiếu, nếu không thì đã mua cổ phiếu của Nintendo rồi :’(

4 Likes

Bữa giờ nghe về game Pkemon này nhiều thật, không biết có hay không. Không biết Pokemon Go có đánh bại được game LOL jong nữa :grin:

Hồi sáng em cũng vừa xem trên bản tin tài chính, mấy ngày nay pokemon go có vẻ sốt quá :smile:

Game này chơi thực tế ảo, cầm cái smartphone chạy vòng vòng bắt pokemon. Khác với LoL

Coi cái này để biết người ta chơi ra sao

Bạn anh có cái thử, chơi thấy hay lắm.

Mà Singapore chưa được chơi nên bạn anh cũng chỉ bắt được 1 con pokemon rồi bị block luôn =))

7 Likes

Cũng hay đó anh :smiley:
Nhưng thường khi nghe thực tế ảo em cứ tưởng đeo thêm kính Gear VR chứ :grin:

Chắc sẽ có phiên bản cho kính :slight_smile:

2 Likes

chém tí, em đang tưởng tượng có khi nào pokemon go qúa hot, ra đường người người nhà nhà đeo kính VR. Nhật có dã tâm gì lại lên kế hoạch alter hình ảnh mọi người nhìn thấy để thực hiện âm mưu nào đó ko :smiling_imp:

pokemon go thì chỉ nổi tiếng dc 1 tg ngắn rùi nó die thui, h thì khá nhiều qgia cấm pokemon như TQ… :blush:

không phải cấm bạn ơi. Mà do game dựa vào dữ liệu của google map. mà google map thì bị cấm ở TQ nên game nó ko ra ở thị trường này thôi.

chắc báo lại chém nữa rùi, sory nhé

Bây giờ mới đang là gen 1, hệ thống bắt, luyện, thi đấu pokemon chưa phong phú hoàn thiện nên chưa thể nói gì được :smiley:

Xem hay phết :smiley: LOL chắc bị đánh bại chỉ trong vòng 1 tháng là cùng , bây giờ mới có 15 ngày Pokemon Go release

mình cá nó chỉ nổi 1 thời thui, rùi TQ nháy lại thành săn bắt thú ngoài đời thực, tìm kho báu, tìm trứng phục sinh…

một cái chơi trên pc một cái chơi trên di động thì có liên quan gì nhau đâu mà đánh bại!

liên minh có chơi trên điên thoại mà, còn pokemon go thì cài giả lập android choi trên laptop( cũng dc nhưng mang máy tính đi long vòng ngoài đường thì hơi nguy hiểm).

1 Like

Hình như chưa phát triển đấy ạ! Bây giờ cầm điện thoại đi chơi còn nguy hiểm nên chưa thể phát triển được thì phải ạ, chắc phải để hoàn thiện xong mới cho chơi. Em nghĩ vậy ạ, mọi người cho em ý kiến nhé!

đùa à? liên minh thì chỉ chơi trên máy tính thôi. Còn mấy cái thể loại ăn theo thì cũng chẳng nhiều người chơi đâu! Pokemon mà chơi trên giả lập thì em cũng lại anh@@ bạn có thể bày mình chơi trên laptop được ko? về khoản di chuyển thôi. Hài nhất là khi bật camera lên thấy cái mặt mình trong đó :smile:

chú ko biết mua webcam à, rùi quay nó lại

chơi có cái game mobile thôi mà cần đầu tư nhiều thế ko?
nói tóm lại mục đích của tôi muốn chứng minh là không thể so sánh khập khiển như thế được, nếu có thì chỉ nên so sánh lol với 3q với dota… thôi vì chúng cùng thể loại game moba, pokemon thì so sánh với top game trong CH play, chứ chúng chả trùng với nhau về phương diện nào cả, một cái chơi trên di động (ko thể chơi trên pc) và ngược lại. Một cái thể loại game moba (tính đồng đội đoàn kết chiến đấu, kỹ năng) một cái thể loại game thực tế ảo (thực tế và di chuyển).

thôi tui thua cho nhah

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?