Review về cao đẳng FPT Polytechnic

Em đang muốn học cao đẳng,em ko biết FPT Polytechnic học có ổn ko,có phải là về việc làm sẽ đc đảm bảo ko ? mong mn ai có học rồi review cho em biet vs.

Mình đang học tại FPT Poly cơ sở HN, mình xin review như này!
Hiện tại trường có 2 cơ sở tại Hàm nghi - Mỹ Đình và Đông Quan - Cầu Giấy.
Kì học đầu tiên của trường luôn là training về kỹ năng giao tiếp và làm việc nhóm, cũng như tin học văn phòng.
Học tại trường thì từ kì 2 trở đi mới học chuyên ngành, và bạn nên chú ý sau khi học ko theo kịp bạn có thể chuyển ngành nhưng bạn sẽ bắt đầu lại từ kì 2 với ngành bạn chuyển qua.
Tại trường thì học chủ yếu là thực hành vì hầu hết vừa học là vừa thực hành luôn vì ko thực hành ko có bài nộp sẽ ko có điểm. Sau khi kết thúc ở trường bắt buộc phải làm bài thực hành trực tuyến trên website của trường vì đây là điểm ở nhà chiếm 15% tổng số điểm của bạn.
Nói chung về học thì khá ổn vì vừa học vừa phải thực hành nên rất dễ nhớ và dễ hiểu vì ko hiểu bạn có thể hỏi gv luôn.
Còn bạn hỏi công việc thì mình ko biết nói sao, nhưng trường liên kết với rất nhiều nhà tuyển dụng và có rất nhiều cách để bạn có việc làm ngay từ kì 5 ( tổng khóa gồm 7 kì mỗi kì 4 tháng).
Nhưng nói chung bạn có năng lực thì có thể ko sợ ko có việc làm.
P/s: Không biết như nào nhưng nhiều ông học 5 kì mà phải trả nợ 2 kì :slight_smile:

1 Like

Học trường này vào thì dễ, ra thì chưa chắc dễ đâu nhé :)) đùa thế chứ học những trường như thế này thì dở cũng thành giỏi thôi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?