Kinh nghiệm phỏng vấn về Java và full stack tại công ty Designveloper

java

(Bomba) #1

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

(Tên Gì Cũng Được) #2

Vị trí fullstack ở cty này đòi hỏi rất cao phải hiểu biết hết tất cả các stack, chỉ biết java mà ko chắc thì khó

(Bomba) #3

Bạn có thể nói cụ thể thêm các stack dc ko? Xin cảm ơn!

(Tên Gì Cũng Được) #4

Fullstack ở đó có nghĩa là bạn phải có khả năng chém gió tiếng anh với khách hàng mỗi ngày để lấy idea của họ, và có khả năng giải quyết mọi idea đó
idea -> front-end, back-end, database (có thể có những stack khác nữa) -> deloy
tất cả mọi stack đều đòi hỏi giải pháp tốt performance tốt

thật ra mình cũng ko thích mấy cái topic này đâu, nhưng biết thì cũng nên rep
phỏng vấn đi làm chứ đâu phải đi thi hay gì đâu mà phải ôn luyện
có ôn luyện vài ngày có chắc bằng kinh nghiệm làm việc của mình hay không, cũng ko có check code trên giấy, chỉ hỏi các vấn đề của thứ mà bạn sẽ làm thôi
nhưng đại khái là pass pv dc thì tốt, ko pass thì cũng coi như thêm chút hiểu biết cũng ko hẳn là tệ

(Tynk Huynk) #5

Mình có người bạn từng làm việc ở đây, bên đây toàn tập trung vào các công nghệ Javascript: NodeJS, React, Angular,…nên nếu bạn có kinh nghiệm về JS thì có thể được chú ý nhiều hơn.
Mình thấy họ tuyển Java Backend nhưng nghĩ chỉ tuyển để maintain dự án cũ (?), mà apply với vị trí Thực tập sinh có vẻ dễ thở hơn.
Đó là những gì mình biết, chúc bạn thành công.

(MegaDev) #6

Kinh nghiệm của mình là trước khi pv nên hệ thống lại kiến thức mà bạn có đc từ kinh nghiệm làm việc. Đừng nên cố học vẹt để tỏ ra hiểu biết trong buổi pv. Cứ là chính mình thôi, hợp thì làm, ko hợp thì tìm cơ hội khác, coi như buổi pv là cơ hội để trải nghiệm.

(Bomba) #7

Xin lỗi phản hồi bạn trễ nha. Cảm ơn bạn nhiều đã cho mình biết thêm tí thông tin :slight_smile:

(Bomba) #8

vâng xin cảm ơn bạn MegaDev nhiều nha :grinning:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?