How can we learn English by ourselves?

Hey everybody! Do you think English is very important for us? And how can we learn it by yourself, effectively?

Dĩ nhiên là Practicing. Có bác nào ở đây hay học qua app trên smartphone như mình k?

1 Like

Just listen and repeat everyday :smile:

1 Like

Không biết anh (chị) có thể chia sẻ cho em và mọi người một vài app hay mà anh đang học ko? Cảm ơn anh nhiều!

Bác nói thế chung quá, nhưng đúng sự thật :smile:

memrise nhé. Sài android thì tìm trên mạng bản premium hoặc tải bản 2.9 tại đây

bạn có tiền thì mua ủng hộ họ :smile:

Như mình có tạo hẳn 1 khóa học trên đó, từ nào mình k biết thì mình add vào khóa học rồi học trên đt everywhere :joy: nên nhanh nhớ.

Từ điển thì nên dùng anh - anh để tăng nhanh vốn từ. Mình khuyên dùng Lingoes, sau khi tải về thì cài các từ điển số 1,3,4,5,6 như hình dưới (cũng nên sắp xếp theo thứ tự đó luôn)

2 Likes

Cảm ơn chia sẻ đầy bổ ích của anh (chị) :smiley::heart_eyes:.

tại sao có cái thể loại file thì nặng, mà tốc tộ tối đa chỉ ~10k/s vậy a :joy:

Chắc là do tốc độ nhà bạn kém thôi, chứ nhà mình 20M chạy vù vù :laughing:

Keep going! btw, I’m a boy :joy::joy:

Nếu dùng we thì phải là ourself chứ nhỉ :v just for fun :slight_smile:

mấy file thư viện cái được cái không, giao diện hư cấu , loạn mắt e, tụt mod ghê :sweat:

Các bác có thể dùng thử elevate :)) https://youtu.be/iQBTKgyOqi4 giao diện khá đẹp @@. Thêm tí demo cho sinh động học qua sai lầm rất hiệu quả ak

Lingoes hả bạn? add file .ld2 vào là được

Cái này mình chưa dùng bao giờ, nhưng memrise có nhiều khóa học do tất cả mn trên thế giới tạo ra, thích học cái nào cũng đc, ngôn ngữ nào cũng có.

em bấm cài mà vài cái không cài được

memrise hình như chỉ học từ vựng thôi, cái này học tất cả, à có hoc thêm cả tính nhẩm các thứ :))

Thế thì cài memrise 2,7 này

Với mình thì k quan trọng lắm, dù sao thì học từ vựng là chủ yếu, còn học giao tiếp thì nói nhiều, học ngữ pháp thì làm bt nhiều, học viết thì viết nhiều :slight_smile:

Mọi người có thể chia sẻ cho e chút kinh nghiệm luyện phát âm không ạ. Bởi e thấy học từng âm một hơi khô khan :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?