Học Toán Tin ứng dụng BKHN có thiên hướng muốn học về Trí tuệ nhân tạo thì có được không?

Chào mọi người ạ , mình là sv năm 2 , thực ra thích trí tuệ nhân tạo từ hồi C3 rồi , thi BK ko đỗ vào cntt được :frowning: .
Hỏi thầy trong viện thì thầy bảo viện mình học vẫn được ý ,
giờ e phải học toán rời rạc , xstk , lý thuyết đồ thị … mỗi thứ một mảng ,
Thực ra em là con gái , nhìn con đường này cũng lắm gian nan , đầu óc thì đã chả bằng mấy bạn nam học giỏi , ko biết đối với nữ học về AI có là sai lầm ko ạ ?
Và học toán tin thì có thể học về trí tuệ nhân tạo hay không , nghiên cứu về cái đó hay ko ?
Cảm ơn mn đã đọc .

1 Like

Mới năm 2 thôi mà, còn khối thời gian lo gì.

ế cái này sai rồi nhé, cty a ở Mỹ có 1 chị người VN, đang là leader của team Data Science.

A nghĩ là con gái thì chăm hơn nên vụ theo học nhất là mấy môn toán chắc kiên trì hơn mấy bạn nam nhiều, chỉ cần bỏ cái tự ti là mình học dốt hơn bọn nó đi là được :))

E học toán tin tức là chương trình học có phần nặng về toán hơn là CNTT nên việc theo trí tuệ nhân tạo (AI) nói riêng hay Machine Learning nói chung tất nhiên là dễ hơn, vì bản chất của mảng này là toán chứ ko phải tin, CNTT chỉ là công cụ giúp hiện thực hóa các lý thuyết của ML thôi.

Cho nên cứ tự tin mà làm tới thôi :smiley:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?