Học CNTT nên mua laptop như thế nào?

Chào các anh chị em!
E học CNTT năm nhất và dự định mua laptop để phục vụ học tập thì không biết nên mua máy gì, cấu hình như thế nào mong các ac giúp đỡ ạ. Điều kiện thì nhà e cũng không có mấy tầm khoảng 12 đến 14 tr thôi. Mà e cũng chỉ dùng máy phục vụ học tập nên không cần thiết kế đẹp. E cảm ơn!

12 - 14 triệu thì mua máy dell là được rồi.
Máy mới nhất tầm giá đó.

1 Like

Dell 6 - 8GB để học andriod hoặc cài máy ảo các thứ, >= 8 càng tốt. Đồ hoạ thì giờ nhiều máy khoảng 16 17 tr là tốt rồi sẵn tiện để học photoshop hay gì đó luôn, chip thì i5 thôi cũng được rồi không nhất thiết phải i7 mà nên dùng chip U cho đỡ tốn pin nhé. Mình đã dùng chip M một thời gian nhưng thấy mạnh cũng chẳng hơn gì mấy mà lại rất mau hết pin.

2 Likes

Cấu hình thì bạn chọn máy nào Ram 8GB trở lên, né được thì né dòng chíp U ra (xxxxU, …), màn hình thì 15.6" trở lên làm việc cho thoải mái.
Kiếm con máy cũ workstation (Dell, HP) chiến cho nó chất lượng

1 Like

kể cả ram 8g mà chạy máy ảo android nhưng vẫn phải có ssd thì mới ngon được bác nhể

1 Like

Nhưng e tìm mấy máy tầm này toàn ram 4g với card đồ họa tích hợp ram thôi ạ

bạn ở hà nội hay hồ chí mình bạn nếu ở hà nội thì ra phúc anh mà mua tầm 14 củ có em này ngon lắm à

1 Like

Dell Inspiron 3467 i5 7200U/4GB/1TB/Win10 e định mau con này. Các bác xem qua hộ e với

một phiếu cho em này nha bạn ngon có card rời mua máy mà ko có rời là sau này hối hận đó bạn à https://www.phucanh.vn/may-tinh-xach-tay-hp-probook-440-z6t14pa-silver.html

E thấy mn bảo dùng dell cho bền và e cx nghĩ thế. Ko biết có máy dell nào tốt phù hợp ko

mình dùng hp bạn à cũng thấy ngon và ok nói chung cứ dell or hp mà chọn bạn à con mình vừa gửi bạn ngon đó à bạn ở hn hay hcm

Chip u làm sao vậy hả bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?